Làm sao nhận biết hồ sơ đã có bùa??

toanphu

Thành viên tích cực
Chào các anh chị tín dụng trong diễn đàn, hiện nay em search trên mạng thì thấy một số trang web giới thiệu chuyên giải quyết vay vốn ngân hàng với các hồ sơ chưa đủ điều kiện vay của ngân hàng. Em nghĩ rằng để giải quyết những hồ sơ đó thì chắc các bác cò nhà ta đã làm ít bùa để mông má các hồ sơ này. Nhưng đối với các nhân viên ngân hàng khi tiếp nhận hồ sơ này thì làm sao biết được hồ sơ đã có bùa? Mặc dù em chỉ làm telesale tín chấp ANZ không có quyền thẩm định nhưng rất mong các anh chị có kinh nghiệm thẩm định tín dụng đi trước về vay tín chấp chỉ dẫn cho em.
Rất mong nhận được sự góp ý của mọi người.

Theo mình nghĩ muốn biết giả là như thế nào thì bọn mình phải nắm chắc cái thật đã
Hồ sơ thật, chuẩn chỉ là như thế nào, ý mình là như thế ấy :) Nếu mình tường tận cái thật rồi, mình sẽ phát hiện được bất hợp lý của bộ hồ sơ bị chế
Chứ còn nói được ngay làm sao biết được hồ sơ giả thì mình nghĩ làm sao chúng nó kiếm được tiền từ vụ làm gì đó. Chúng nó phải ranh ma chúng nó mới sống được chứ :(

Bạn ah, theo như mình được biết í, thì đối với một hồ sơ mà không đủ điều kiện để vay Ngân hàng í, trừ những món quá lớn ra nhá, thì như bạn biết, báo cáo Tc của các doanh nghiệp thông thường dù qua kiểm toán hay không ( độ tin cậy cao hơn) thì những BCTC thông thường thường đã được make up,và không đánh giá được gì nhiều, cũng hỉ nên đi vào những chỉ tiêu trọng yếu, với nhứng khoản vay như thế này xem doanh nghiệp có thực sự hoạt động không, cái pasx nó đưa ra có tính khả thi không( thực tế và kinh nghiệm của của cán bộ thẩm định ),mức độ tin cậy trong quan hệ tín dụng với Ngân hàng như thế nào, có nợ xấu hay chây ì không, thì sẽ xem xét cho vay hay không, dựa trên TSĐB và phai theo dõi được khoản doanh thu của khách hàng qua tài khoản mở tại chi nhánh ( yêu cầu bắt buộc) với khách hàng, với 1 doanh nghiệp thì Tài sản là quan trọng nhưng dòng tiền quan trọng hơn, trong thời kì khủng hoảng như hiện nay thì các doanh nghiệp cũng như NH gặp khó khăn, vì thế nên nhận ra những khách hàng tốt để giữ chân, nâng cao tính cạnh tranh của cấc Ngân hàng. Tóm lại phải dựa vào nhiều yếu tố bạn ah, vì mối Ngân hàng sẽ có một bảng tiêu chí chấm điểm riêng cho khách hàng mà. Đó là những thông tin m muốn chia sẻ, hiểu biết hạn hep, mong các bạn góp ý thêm nhá. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ

Bạn ah, theo như mình được biết í, thì đối với một hồ sơ mà không đủ điều kiện để vay Ngân hàng í, trừ những món quá lớn ra nhá, thì như bạn biết, báo cáo Tc của các doanh nghiệp thông thường dù qua kiểm toán hay không ( độ tin cậy cao hơn) thì những BCTC thông thường thường đã được make up,và không đánh giá được gì nhiều, cũng hỉ nên đi vào những chỉ tiêu trọng yếu, với nhứng khoản vay như thế này xem doanh nghiệp có thực sự hoạt động không, cái pasx nó đưa ra có tính khả thi không( thực tế và kinh nghiệm của của cán bộ thẩm định ),mức độ tin cậy trong quan hệ tín dụng với Ngân hàng như thế nào, có nợ xấu hay chây ì không, thì sẽ xem xét cho vay hay không, dựa trên TSĐB và phai theo dõi được khoản doanh thu của khách hàng qua tài khoản mở tại chi nhánh ( yêu cầu bắt buộc) với khách hàng, với 1 doanh nghiệp thì Tài sản là quan trọng nhưng dòng tiền quan trọng hơn, trong thời kì khủng hoảng như hiện nay thì các doanh nghiệp cũng như NH gặp khó khăn, vì thế nên nhận ra những khách hàng tốt để giữ chân, nâng cao tính cạnh tranh của cấc Ngân hàng. Tóm lại phải dựa vào nhiều yếu tố bạn ah, vì mối Ngân hàng sẽ có một bảng tiêu chí chấm điểm riêng cho khách hàng mà. Đó là những thông tin m muốn chia sẻ, hiểu biết hạn hep, mong các bạn góp ý thêm nhá. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ

Mình đồng ý với ý kiến của bạn nhưng Đó là với doanh nghiệp! còn nếu là mảng cá nhân thì mình xét thấy việc quan trọng nhất là phải gặp gỡ KH trực tiếp , người thật việc thật ,đối chiếu các giấy tờ gốc , xem xét các cửa hàng ,kho bãi(kh là hộ kinh doanh) thì mới quyết định được bạn ạ!

Mình cũng dồng ý với ban SalesKing. Người thật việc thật, cái gì bạn cũng yêu cầu cung cấp bản chính dối chiếu và di thẩm dịnh thực tế + hỏi han láng giềng lân cận thì mới ok.

Mình cũng dồng ý với ban SalesKing. Người thật việc thật, cái gì bạn cũng yêu cầu cung cấp bản chính dối chiếu và di thẩm dịnh thực tế + hỏi han láng giềng lân cận thì mới ok.

Thông thường thì mình sẽ yêu cầu khách hàng cung cấp các giấy tờ đó một lần luôn và nếu khách hàng thiếu một số giấy tờ (nhưng vẫn là khách hàng tốt) thì giải quyết như thế nào ạ?

Thông thường thì mình sẽ yêu cầu khách hàng cung cấp các giấy tờ đó một lần luôn và nếu khách hàng thiếu một số giấy tờ (nhưng vẫn là khách hàng tốt) thì giải quyết như thế nào ạ?
Đã đánh giá KH tốt thì hồ sơ chỉ là thủ tục.

Sếp mình từng nói là rủi ro không nằm ở hồ sơ, nhưng khi rủi ro xảy ra thì dùng những hồ sơ đó để xử lý tranh chấp (kiện ra tòa chẳng hạn), quan trọng là bạn đánh giá được khả năng tài chính, rủi ro của KH cơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên