Làm IT (Điện toán) Vietinbank ?

Chả là em mới đậu vào 1 chi nhánh nhóm 2 của hệ thống vị trí Điện toán.
Mấy anh chị cho em hỏi là làm Điện toán thì có áp lực nhiều không ? Có phải chạy chỉ tiêu không ? Và lương tập sư với lương chính thức là bao nhiêu ạ ?
Vì hiện tại em cũng đang làm một chỗ lương cũng 5tr/tháng.
Chân thành cám ơn.

Hông lẽ tui làm chỉ tiêu cho phòng điện toán mà tui không rõ trời. Đừng có chọc tui cười nhé
P.s : Chủ thớt gội mình bằng nick, bạn, anh, em cũng được... dùm ơn đừng gọi bác =))
Cái đó là tùy CN thôi, CN nào "ác" thì mới bổ chỉ tiêu đến cả các bộ phận back 100% như thế thôi, còn nguyên tắc chung thì chả ai bổ chỉ tiêu cho điện toán cả đâu :)

Có bác nào có đề cương ôn thi điện toán, hay có bác nào thi rồi thì chia sẻ 1 ít kinh nghiệm đi thi cho em với ạ, em cảm ơn nhiều.

Cái đó là tùy CN thôi, CN nào "ác" thì mới bổ chỉ tiêu đến cả các bộ phận back 100% như thế thôi, còn nguyên tắc chung thì chả ai bổ chỉ tiêu cho điện toán cả đâu :)

Haiza, gần 1 năm mới vào để chém gió

- Mình trả lời trên góc độ tổng quát, dĩ nhiên có nơi có có nơi không, bạn chủ thớt hỏi thì mình trả lời vậy để hình dung.
- Còn code thì không biết ít phải biết nhiều, đâu phải làm trình game mới là code, code mấy thứ đơn giản như chạy file batch, chạy script sửa lỗi bug core thôi bạn à

Mình chưa nghe điện toán ở CN phải code bao giờ cả, vì CN đâu được tự phát triển hệ thống nào đâu mà phải code :)
Bậc lương là vầy, nhưng tùy vào từng CN mà mức tạm ứng lương hàng tháng khác nhau, các bác cứ kháo nhao thế, các bạn/ em ấy vào lại bị sốc :p

Code mấy cái cơ bản cũng là code mà, đâu cần phải code lên hệ thống, code mạng, chạy CMD, chạy batch xử lý vấn đề kỹ thuật cũng là code thôi

Còn bậc lương thì mỗi chi nhánh khác nhau lương kinh doanh mà :D

Code mấy cái cơ bản cũng là code mà, đâu cần phải code lên hệ thống, code mạng, chạy CMD, chạy batch xử lý vấn đề kỹ thuật cũng là code thôi

Còn bậc lương thì mỗi chi nhánh khác nhau lương kinh doanh mà :D
Bậc lương cho chức danh giông (hoặc gần giống nhau) cho các vị trí, lương thực nhận khác nhau là do tỷ lệ % tạm ứng chứ không phải bậc khác nhau đâu :)

Cái này mình nghe phòng nhân sự bảo thôi, vì quỹ lương mỗi chi nhánh khác nhau do lợi nhuận kinh doanh và trích lập dự phòng và đương nhiên cũng tùy hạng chi nhánh nữa :)

Làm Điện Toán VTB có phải ở chi nhánh toàn giờ hành chính không ạ, em thì hay hút thuốc mà vào đấy chị sợ bắt chôn chân suốt giờ làm việc thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back
Bên trên