Làm IT (Điện toán) Vietinbank ?

Chả là em mới đậu vào 1 chi nhánh nhóm 2 của hệ thống vị trí Điện toán.
Mấy anh chị cho em hỏi là làm Điện toán thì có áp lực nhiều không ? Có phải chạy chỉ tiêu không ? Và lương tập sư với lương chính thức là bao nhiêu ạ ?
Vì hiện tại em cũng đang làm một chỗ lương cũng 5tr/tháng.
Chân thành cám ơn.

1. Việc nhàn rủi ro thấp lương sống được: Làm code, sửa máy, bảo trì hệ thống
2. Chạy chỉ tiêu tiền gửi
3. Lương mức 4 bậc 1 của CTG cũng 7tr rồi nha bạn :)

Cám ơn bác nhe.
1. Chạy chỉ tiêu tiền gửi nữa hả bác ? Em không có quan hệ gì nhiều sợ chạy không nổi quá :(
2. Em nghe nói là lương mức 5 nhưng sẽ có 2 tháng tập sự, em cũng sợ bị out quá bác

Chưa có ông it nào trên đời này phải chạy chỉ tiêu tiền gửi cả. Có chăng việc rất nhiều vì it ở CN ít người mà máy tính nhiều. Cái này bạn xem ở ngoài mấy ông it culi cực thế nào thì it nh cứ thế mà x5 lên

Cám ơn bác nhe.
1. Chạy chỉ tiêu tiền gửi nữa hả bác ? Em không có quan hệ gì nhiều sợ chạy không nổi quá :(
2. Em nghe nói là lương mức 5 nhưng sẽ có 2 tháng tập sự, em cũng sợ bị out quá bác
Làm 6 tháng - 1 năm mới đc lên bậc 5, mới vào bậc 4 thôi, tầm hơn 6tr.

Chưa có ông it nào trên đời này phải chạy chỉ tiêu tiền gửi cả. Có chăng việc rất nhiều vì it ở CN ít người mà máy tính nhiều. Cái này bạn xem ở ngoài mấy ông it culi cực thế nào thì it nh cứ thế mà x5 lên

Hông lẽ tui làm chỉ tiêu cho phòng điện toán mà tui không rõ trời. Đừng có chọc tui cười nhé
P.s : Chủ thớt gội mình bằng nick, bạn, anh, em cũng được... dùm ơn đừng gọi bác =))

Vậy chỉ tiêu khoảng bao nhiêu vậy @pbactv ? Liệu có dễ đạt không ?Mình đậu chi nhánh nhóm 2 (chi nhánh tỉnh), thứ 2 phải lên trả lời rồi, điện toán chi nhánh còn 1 anh nữa.
Với lại cho mình hỏi lương thử việc là bao nhiêu ? Sau giai đoạn thử việc có ai (từng bị) out không ?
Vì chỗ mình đang làm là biên chế cơ quan nhà nước, lương thấp hơn nhưng đủ sống. Việc thì mình nghĩ tương đương nhau. Mình cũng đang nghiêng về Vietin, cũng muốn biết môi trường nó như nào để gắn bó lâu dài ...

1. So với các phòng khách hàng thì rất dễ chịu hơn nhiều, chi nhánh mình năm trước nhóm 2, năm nay nhóm 1. Giả sử chỉ tiêu phòng KH là 1000 tỷ thì phòng ĐT có 30 tỷ cho 1 năm. Lương thử việc trên dưới 7tr. Sau 1 năm có thể hơn. CTG lương nhất nhì hệ thống nhé. Chỉ cần thể hiện tốt là được nhận rồi, %khá cao nhé. Trừ khi bạn quá lười, quá tệ, quá ì ạch thì bị out. Còn tính chất của ĐT CTG là việc nhàn rủi ro thấp lương sống được mà :)

CTG là gì thế bạn ơi ??
Mình có 1 số vấn đề sau:
1. Mình đang bệnh dạ dày cũng nặng nên không thể nhậu nhẹt giao tiếp được như người ta
2. Nhà mình cũng không có quan hệ hay giàu có gì.
Nên vẫn còn rất lăn tăn ..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,416
Thành viên mới nhất
bong88direct
Back