Làm hỗ trợ tín dụng hay tín dụng thời điểm này?

Hôm trước thi sang hỗ trợ tín dụng bị tạch rồi. Chả nhẽ bỏ NH này qua NH khác để thỏa mơ ước :))

làm HTTD thì chỉ là nghiệp vụ back khó đc thăng tiến đánh giá cao vì lệ thuộc vào công việc tín dụng
Còn làm tín dụng bạn có cơ hội thăng tiến và có tiền...nếu may mắn, vì có làm tín dụng mới chứng tỏ được bản lĩnh của dân làm ngân hàng

Mình đang làm HTTD 1 Bank nhỏ, công việc thì cũng đơn giản(thẩm định, định giá TSĐB, soạn hợp đồng, giải ngân, thu nợ.... trên t24.....) lương thì cũng tầm 5tr/tháng. Mới đây xếp bảo mình sang làm tín dụng, mình đang suy nghĩ không biết thời điểm này nên sang làm TD không hay vẫn tiếp tục làm HTTD. Bởi vì làm TD thì năng động, mở rộng được nhiều mối quan hệ và có nhiều cơ hội phát triển sau này. Tuy nhiên Bank mình hiện nay lãi suất cho vay là cao so với mặt bằng chung các ngân hàng, chỉ cho vay ngắn hạn, không cho vay trung dài hạn. Bởi vậy viêc tìm kiếm khách hàng vay hiện tại là rất khó khăn.
Không biết ý kiến mọi người thế nào, mong mọi người tư vấn giúp mình, ở lại hay là đi??????~o)
Theo như bạn viết thì mình nghĩ bạn đang làm tại VPBank, hiện tại VPBank đã chuyển sang hình thức phê duyệt tập trung (CPC) cho toàn hàng, nên nếu được chuyển qua TD thì cứ qua đi, chứ vài bữa nữa không còn cái để làm đấy @@

Ở NH mình làm các sếp cũng đang huy động lực lượng văn phòng đi ra ngoài làm tín dụng. Mình thấy làm tín dụng cũng có nhiều cái thú vị lắm, mình là nữ ra trường đi làm cũng gần 1 năm rồi, lúc đầu nghĩ đây là công việc không phù hợp với 1 người thiếu năng động, ngại giao tiếp như mình. Nhưng tính chất của công việc đã làm thay đổi lớn con người mình, hi, mình lấy vui vì điều đó.

Trước mình cũng nghĩ khi làm rồi tự bản thân sẽ phải thay đổi cho phù hợp với tính chất công việc.Nhưng không phải muốn thay là đổi được.haiz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,404
Thành viên mới nhất
angelwitchmerch
Back
Bên trên