Làm hỗ trợ tín dụng hay tín dụng thời điểm này?

heaven13

Verified Banker
Mình đang làm HTTD 1 Bank nhỏ, công việc thì cũng đơn giản(thẩm định, định giá TSĐB, soạn hợp đồng, giải ngân, thu nợ.... trên t24.....) lương thì cũng tầm 5tr/tháng. Mới đây xếp bảo mình sang làm tín dụng, mình đang suy nghĩ không biết thời điểm này nên sang làm TD không hay vẫn tiếp tục làm HTTD. Bởi vì làm TD thì năng động, mở rộng được nhiều mối quan hệ và có nhiều cơ hội phát triển sau này. Tuy nhiên Bank mình hiện nay lãi suất cho vay là cao so với mặt bằng chung các ngân hàng, chỉ cho vay ngắn hạn, không cho vay trung dài hạn. Bởi vậy viêc tìm kiếm khách hàng vay hiện tại là rất khó khăn.
Không biết ý kiến mọi người thế nào, mong mọi người tư vấn giúp mình, ở lại hay là đi??????~o)

Mình đang làm HTTD 1 Bank nhỏ, công việc thì cũng đơn giản(thẩm định, định giá TSĐB, soạn hợp đồng, giải ngân, thu nợ.... trên t24.....) lương thì cũng tầm 5tr/tháng. Mới đây xếp bảo mình sang làm tín dụng, mình đang suy nghĩ không biết thời điểm này nên sang làm TD không hay vẫn tiếp tục làm HTTD. Bởi vì làm TD thì năng động, mở rộng được nhiều mối quan hệ và có nhiều cơ hội phát triển sau này. Tuy nhiên Bank mình hiện nay lãi suất cho vay là cao so với mặt bằng chung các ngân hàng, chỉ cho vay ngắn hạn, không cho vay trung dài hạn. Bởi vậy viêc tìm kiếm khách hàng vay hiện tại là rất khó khăn.
Không biết ý kiến mọi người thế nào, mong mọi người tư vấn giúp mình, ở lại hay là đi??????~o)

bạn này làm hàm long?

Mình nghĩ là còn phụ thuộc vào bạn nữa. Nếu bạn thích ngồi 1 chỗ thì HTTD là hợp lý tuy hay phải về muộn nhưng ko có nhiều áp lực. Còn nếu bạn thích sự năng động, mở rộng mối quan hệ ( may mắn nhỡ đâu gặp được khách nào tốt có khi còn chuyển đổi đc công việc ý chứ ;p), chịu được áp lực thì nên chuyển. Mình nghĩ là nên nguyên cứu kỹ các sản phẩm của ngân hàng bạn vs so sánh vs các ngân hàng TMCP khác xem có điểm nào ưu việt hơn=> dùng vào đó là thế mạnh để đi tìm khách hàng bạn ạ :D

bank nhỏ thì làm tín dụng cũng khó lắm, với lại tùy tính bạn thôi, kể ra làm 1 công việc mới cũng hay. biết được nhiều,

Làm HTTD thì đỡ cực hơn, nói chứ giờ là mình ngán chỉ tiêu lắm rồi...

Bạn đã nói đến việc tìm kiếm khách hàng là rất khó khăn rồi thì nên ngồi yên một chỗ đi, đừng chuyển sang làm QHKH làm gì. Nếu sếp ép bạn thuyên chuyển thì nhiều khả năng là tìm cách đuổi khéo nhân viên thôi.

Nghe bạn nói thì bạn là người ngại va chạm, 1 phần cũng do tính chất công việc của bạn ngày trước sẽ làm cho mình bị ỳ khi nghĩ về vị trí Sales
Theo mình, nếu bạn muốn được thử thách ở vị trí mới, có tinh thần cầu tiến thì nên nhận lời

Bác chuyển chỗ khác thì ngon chứ không thì ở NH cũ mà làm TD với mức LS của NH cao như vậy liệu mối quan hệ có thể lôi kéo được khách về hay không???

Mình chả muốn làm gì liên quan đến tín dụng cả.ép chỉ tiêu rồi này nọ.mệt,

Thời gian này ngồi làm hỗ trợ tín dụng có khi lại lành, ủ mưu tính kế khi thị trường hồi phục chứ biết làm sao :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên