Làm giàu khó hay dễ? tôi là nhà đầu tư, bạn cũng có thể?

hidro1901

Thành viên
Phần trước mình đã post bài bạn là ai trong kim tứ đồ của Robert Kiyosaki. Lần này mình muốn giới thiệu các bạn một quyển sách nhỏ mà chứa đựng những kiến thức bổ ích đó là:
* “Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế” đã trở thành một trong những quyển sách bán chạy nhất toàn quốc chỉ sau 2 tháng phát hành qua FAHASA.
Trích dẫn:
“Họ đã cười khi tôi nói rằng tôi sẽ trở thành học sinh giỏi nhất lớp. Cho đến khi thầy chủ nhiệm phát sổ điểm…!”
Đó là câu chuyện về Adam Khoo, tác giả của quyển sách “Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế!.”
Chào bạn!
Bạn sẽ hiểu tại sao “họ cười” khi biết rằng Adam từng là một học sinh kém nhất trong những học sinh kém. Và khi Adam thật sự trở thành học sinh giỏi nhất lớp, rồi nhất trường…
Đã bao nhiêu lần bạn tự hỏi mình rằng…
* Đâu là bí quyết của các học sinh giỏi toàn diện?
* Làm thế nào để bạn phát huy tối đa tài năng tiềm ẩn bên trong bạn?
Đúng thế! Việc gì cũng có bí quyết riêng của nó.
Hãy dành cho bản thân bạn MỘT ngày để đọc quyển sách “Tôi tài giỏi, Bạn cũng thế!” và khám phá các phương pháp học siêu đẳng – bí quyết mà Adam và hàng ngàn học sinh trên toàn thế giới áp dụng và thành công vượt bậc!
Bạn cũng sẽ thành công khi bạn biết cách:
* Tăng cường sự tự tin và làm chủ cuộc sống.
* Áp dụng các công cụ học bằng cả não bộ như Sơ Đồ Tư Duy (Mind Mapping®).
* Phát triển trí nhớ siêu việt để ghi nhớ các sự kiện, con số một cách dễ dàng.
* Thành thạo việc quản lý thời gian và xác định mục tiêu.
* Phát huy tối đa khả năng tiềm ẩn bên trong bạn để đạt những thành tích cao nhất có thể.
* Áp dụng các phương pháp thi cử hiệu quả để “chiến đấu” và “chiến thắng” trong các kỳ thi quan trọng.
Hihi nghe có vẻ khờ khạo đúng không bạn? mình cũng nghĩ như vậy khi lần đầu nhìn thấy tiêu đề của cuốn sách này! quả thực thi kể cả khi đọc xong việc thực hiên mình cũng không có đủ sự kiên trì và mình thấy được rằng không phải mình mà đa số các bạn đã đọc các cuốn sách về thay đổi tư duy hay dạy làm giàu đều có chung tâm trạng này. Nhưng quả thật khi đọc nhiều mình cũng dần dần bị ngấm sâu các tư tưởng của các cuốn sách( nói như đã thành công lắm rồi ý các bạn nhỉ). Sự thực là mình cũng chưa đạt được gì nhiều ngoài cách tư duy, phong cách làm việc và đang kiên trì để có thể đạt mục tiêu kiếm tiền thật nhiều để có thể đi du học trong vòng 2 năm tới. Thực sự lúc đầu mình cũng không đặt mục tiêu này cho bản thân mà chỉ mong có được 1 công việc ổn định rồi lấy vợ có con cuộc sống thật bình thường. Nó đã thay đổi mình muốn du học, đi nhiều nơi biết nhiều thứ có những sự trải niệm, thách thức.
Bây giờ, mình muốn những thứ thật xa vời và khó thành hiện thực nhưng mình không thể không đi vì đó là các mục tiêu của đời mình. Cuộc sống mình muốn là sống hết mình, ý nghĩa, không vô vị. Và mình thấy để có thể đạt được mục tiêu như vậy cần rất nhiều tiền( và thú thực mình rất yêu thích kinh doanh)

Cuộc sống thêm gia vị, mình rất vui có thể kết bạn với những người cùng quan điểm. _H2_
@};-

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
một bài viết hay,nhưng sao không có ai comment vậy.

hjhj vote 1 phiếu cho bạn :gach:

tôi cá là 100 người dọc quyển này, có 10 người giỏi lên dc "2 ngày" thậm chí ko dc 2 ngày thì niềm tin bay biến và bạn lại trở lại cuộc sống bt như bao ngày bt khác. tôi ko tin có cuốn sách nào dạy bạn làm giàu or dạy bạn thành công? bạn hỏi xem người viết sách có THÀNH CÔNG hay ko, hay đơn giản họ chỉ kể những câu chuyện nghe đầy tính thuyết phục.

người viết sách rất thành công vì đã ĐÁNH ĐƯỢC VÀO TÂM LÝ của chúng ta, sự ngưỡng mộ giàu có, thành đạt. truyền vào chúng ta những phút giây thần tiên, đầy khí thế. nhưng khí thế đó dc bao lâu thì tan, bạn mua 1 quyển sách 50 tới 70k đọc mất 2 ngày để được chưa đầy 2 ngày khí thế >>>>> bạn chưa thành công ở đau như tôi đã thấy bạn mất toi nó 2 ngày và 50k rồi. chi phí đắt.

chẳng ai dạy bạn thành công nếu bạn ko bắt tay vào làm, chỉ có làm và làm + tư duy sáng tạo bạn mới thành công được. bạn phải tự tạo cho mình sự động viên, nhưng ko cần sự động viên đáng giá tren 50k ấy. cố gắng mà chiến thắng bản thân mình trước khi nghĩ tới chuyện thành công.

tôi đã đọc thử những quyển sách như vậy, nhưng chỉ đọc được 1/5 là đã ko thể đọc được tiếp rồi. cảm thấy tác giả và mình ko đứng trên cùng 1 lập trường nên nhiều khi ko cùng tư tưởng, thế nên những điều trong sách chẳng bao giơ áp dụng được cả, có nhiều khi cũng có khí thế quyết tâm thật, nhưng được 1 ngày là nó lại bay đâu mất rồi ấy

tớ đọc trong đầu mà không biết mình đang đọc gì nữa ,dường như viết để viết khi mà hoàn cảnh của mỗi người là khác nhau
- đọc để giải trí ,để suy ngẫm ,hạn chế bớt những thiếu sót --> tớ đồng ý ,còn để làm giàu thì nó còn liên quan đến cả bối cảnh xã hội nữa
- mình thấy có rất nhiều khóa học ,nhiều hội thảo bàn về cách làm giàu ==> con số tham dự khá đông nhưng nhiều là doanh nhân ,là sinh viên --> song khi kết thúc liệu có được bao nhiêu người hiểu và áp dụng hay chỉ nghe xong thôi
- các khóa sau hỏi mình nên đọc sách gì ,mình luôn bảo các em đọc đắc nhân tâm trước ,sau đó đọc tôi tài giỏi bạn cũng vậy :)

tôi cá là 100 người dọc quyển này, có 10 người giỏi lên dc "2 ngày" thậm chí ko dc 2 ngày thì niềm tin bay biến và bạn lại trở lại cuộc sống bt như bao ngày bt khác. tôi ko tin có cuốn sách nào dạy bạn làm giàu or dạy bạn thành công? bạn hỏi xem người viết sách có THÀNH CÔNG hay ko, hay đơn giản họ chỉ kể những câu chuyện nghe đầy tính thuyết phục.

người viết sách rất thành công vì đã ĐÁNH ĐƯỢC VÀO TÂM LÝ của chúng ta, sự ngưỡng mộ giàu có, thành đạt. truyền vào chúng ta những phút giây thần tiên, đầy khí thế. nhưng khí thế đó dc bao lâu thì tan, bạn mua 1 quyển sách 50 tới 70k đọc mất 2 ngày để được chưa đầy 2 ngày khí thế >>>>> bạn chưa thành công ở đau như tôi đã thấy bạn mất toi nó 2 ngày và 50k rồi. chi phí đắt.

chẳng ai dạy bạn thành công nếu bạn ko bắt tay vào làm, chỉ có làm và làm + tư duy sáng tạo bạn mới thành công được. bạn phải tự tạo cho mình sự động viên, nhưng ko cần sự động viên đáng giá tren 50k ấy. cố gắng mà chiến thắng bản thân mình trước khi nghĩ tới chuyện thành công.
Đúng là không có công thức nào để mà khiến bạn thành công được nhưng đọc sách của ADAM KHOO bạn sẽ biết cách học tập và rèn luyện bản thân, nếu làm được điều này thì bạn sẽ đạt được thành công
Còn nếu bạn nghĩ là bỏ ra mấy chục k mua sách là phí thì bạn quả là một nhà đầu tư vĩ đại (W.Buffett của Việt nam chăng)

Cảm ơn bạn!
Mình rất vui là mọi người đã chia sẽ quan điểm của mình. Hãy khoan bình chọn quan điểm của ai sai ai đúng cái gì nên hoặc không nên . Mình chỉ đưa ra quan điểm của mình. Và mình rất vui vì Phùng Văn Nam đã có quan điểm giống mình. Ở đây, Đọc sách không dạy ta giàu được mà dạy ta cách để rèn luyện bản thân, và tìm kiếm cơ hôi thành công cho từng người từng ước muốn. Nó cũng chính là nguồn động viên cho những ai tự ti " Mình làm được , bạn cũng làm được". Cũng như bạn minhbak đã nói:"chẳng ai dạy bạn thành công nếu không bắt tay vào làm , chỉ có làm + tư duy sáng tạo bạn mới thành công được, bạn phải tự tạo cho mình". Và mình muốn hỏi bạn kiến thức mà bạn có được trong thời gian học tập là ở đâu, kinh nghiệm bạn có từ đâu? bạn nghĩ sách bạn học từ đâu? Cuộc sống bạn ah! Mọi cuốn sách đều được viết ra từ những kinh nghiệm của con người, tác giả đúc kết và viết ra để mọi người có thể biết. Và bạn hỏi là họ có thành công không thì bạn nghĩ họ có thành công không? 90% những người viết sách có cuộc sống mà họ muốn có đấy bạn ah? Họ nổi tiếng, thành công ư? Thưa với bạn họ được hàng triệu người biêt đến trong đó có mình và Phùng Văn Nam. Còn về giá của nó thì mình sẽ không nhắc đến quan trọng. Là kiến thức bạn đọc được nó là bao nhiêu? Tùy vào mỗi người! Và nếu bạn vẫn cho rằng sách chỉ mang lại cho người đọc: sự ngưỡng mộ giàu có, thành đạt truyền vào chúng ta những phút giây thần tiên, đầy khí thế. Nhưng khí thế đó dc bao lâu thì tan. Thì mình sẽ đọc ngày nào cũng đọc để ngày nào mình có khí thế để làm điều mình mong muốn, và có được những tháng thần tiên như thế hihi tặng bạn câu nói: " Không dám mơ, bạn chỉ sống với thực tại, đừng hạ thấp mình, cũng đừng đề cao mình quá cao"

Đúng là không có công thức nào để mà khiến bạn thành công được nhưng đọc sách của ADAM KHOO bạn sẽ biết cách học tập và rèn luyện bản thân, nếu làm được điều này thì bạn sẽ đạt được thành công
Còn nếu bạn nghĩ là bỏ ra mấy chục k mua sách là phí thì bạn quả là một nhà đầu tư vĩ đại (W.Buffett của Việt nam chăng)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hidro1901 bình luận hay . Cứ bắt tay vào làm sẽ thấy đc thực tế ngay. Nếu trải qua nhiều biến cố rồi thành công, bạn có thể chia sẻ mọi điều và nói chả khác gì sách, nhưng những gì bạn phải trải qua thì chỉ mình bạn biết mà thôi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên