Làm bank ở quê.

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
Làm bank ở quê.

Bình thường một ngày 200 bút toán , hôm đông cũng 220 đến 230( Mình làm 2 cửa và là quỹ chính).

5h30 chốt khách, làm nội bộ 7h ra về. Về nhà có mẹ nấu cơm nóng, có bố có mẹ, xa cuộc sống xô bồ thành phố sạc lại năng lượng sau 1 ngày dài.

- Làm bank gần nhà, ở quê đông nghĩa rời xa những con người công sở lịch thiệp, học thức đầy mình. Khách hàng chỉ là cô chú buôn bán nhỏ bác nông dân hay e học sinh cấp 3. Họ chân chất, hay cười, hiền lành như bác hàng xóm nhà bên. Không cần đứng lên đón chào quý khách, không cần hẹn gặp lại những câu khách sáo. Chỉ chào câu Cô/chú ôi lâu ngày quá, làm gì đấy ạ? cô chú cũng thuộc tên nhân viên như con cháu nhà mình. Có dịp hoặc đi đâu xa mang quà về khi là gói kẹo, khi con gà,, quả ổi

Ở phố, nhiều lúc sợ câu, mày láo này có muốn tao quay clip đưa lên mạng cho mày biết tay không? Ở quê chỉ có câu, làm từ từ thôi cháu kẻo sai mất tiền thì khổ, mà sao ngân hàng không cho thêm nhân viên, chờ liệt ra với nụ cười dù chờ cả tiếng.

Ở quê nhiều lúc các bác không biết viết chữ chỉ biết hỏi cô ơi tui điểm chỉ được không, cô ơi tui chỉ biết viết tên không biết viết cái khác, chị ơi con em khóc cho e làm trước, chị ơi thu tiền nhanh em đi chợ, cô ơi tui chờ lâu lắm rồi cho tui làm trước.... bao nhiêu việc vặt nhưng sau khi xong là câu cô ơi tui cám ơn nha. Ở thành phố, chỉ có im lặng làm việc, mỉm cười thưa quý khách và cái quay lưng lạnh lẽo ra về.

Về quê làm bank, mình không hối hận. Nhiều lúc tức lắm, nhưng nghĩ lại chỉ thấy buồn cười, áp lực vì nhiều khách nhưng lại dễ dàng mỉm cười từ đáy lòng vì câu chuyện nhỏ.

Một XXer chia sẻ trước khi buông xuống cả tuần làm việc và đi ngủ.☺

Nguồn: Banker.

#bankerscogivui

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,416