Kinh nghiệm thi vào Ngân hàng Nhà nước (State Bank)

Sunshine8x

Thành viên
Hum nọ e có đi phỏng vấn ở Ngân hàng Nhà nước, nó diễn ra khá suôn sẻ, nhưng đến 03/06 mới có kết quả phỏng vấn để vào vòng 2. ACE nào có kinh nghiệm thi vào SB, chia sẻ cho cả nhà với ^^. Thanks so much! :-*

Tớ cũng đi phỏng vấn hôm 25/08, cũng tùy hội đồng và từng người mà sẽ phỏng vấn các vấn đề khác nhau. Có bạn được hỏi nhiều về vị trí đăng tuyển, rồi về chức năng của NHNN, luật tổ chức tín dụng, ... nhưng có bạn lại hỏi về bản thân, hỏi vì sao ứng tuyển vào đây,... nói chung cứ bình tĩnh tự tin trình bày là được. Hầu như đều qua hết vì đều là sv bằng giỏi cả mà. Hic vòng thi chuyên ngành mới đáng sợ

Có kinh nghiệm thi viết thế nào ko các anh chị ơi, sắp thi rùi huhu em
thi công nghệ thông tin có ai từng thi chưa mách em với :) Chả bit ôn gì

thj TW chuyen nganh TCNH co 5 cau :
1.Nhiem vu, quyen han NHTƯ. Lien he NHNN VN?
2.Laj suat va vạ tro lai suat vs nen kinh te? lien he chinh sach lai suat hien nay o VN?
3.Cac cc chjnh sach tjen te? ljen he VN 2006-nay?
4.No xau, nguyen nhan, gjai phap? ljen he VN?
5. 1 cau ve phan tjch tjnh hjnh tchjnh cua 1 NHTM ( cho bang CDKT va BCKQKD)

phần hiểu biết chung thi gì vậy? Sắp thi rùi mà chẳng biết tí thông tin nào hjx!

- - - Updated - - -

phần hiểu biết chung thi gì vậy? Sắp thi rùi mà chẳng biết tí thông tin nào hjx!

Mấy bạn nào thi rồi nhớ post đề lên cho a c e tham khảo nhé !!

- - - Updated - - -

Mấy bạn nào thi rồi nhớ post đề lên cho a c e tham khảo nhé !!

phan thj KT chung co 5 cau
1. nhiem vu,quyen han cua NHNN VN
2. CB cong chuc ko dc lam gj?
3. neu khaj quat to chuc bo may nha nuoc CHXHCN VN?
4. neu hjeu bjet ve cac loaj hjnh to chuc tjn dung o vn hjen nay? voj tu cach la cq quan ly, NHNN can lam gj de quan lj co hjeu qua TCTD ?
5. Lam tn de nang cao chat luong CB cong chuc?

Đây là đề thi tuyển vào NHNN tại Tỉnh (chuyên ngành TC-NH) dành cho các bạn năm sau tham khảo:
Kiến thức chung:
1. Trình bày khái quát hệ thống chính trị tại VN?
2. Những việc CB,CC không được làm?
3. Vị trí, chức năng của NHNN VN?
4. Nhiệm vụ, quyền hạn của NHNN VN đối với các TCTD?
5. Nêu giải pháp để NHNN thực hiện tốt Nhiệm vụ, quyền hạn, chức năng?
Kiến thức chuyên ngành
1. Tốc độ tăng trưởng tín dụng 8 tháng đầu năm 2012 chỉ đạt 1.6%. Nêu nguyên nhân?
2. Trình bày chức năng phát hành tiền của nhnn?
3. Lạm phát do cầu kéo là gì? trình bày tình hình lạm phát VN trong năm 2012?
4. Vai trò của NHTM trong thị trường tài chính?
5. Cau nay quên roi? bạn nào biết đẩy lên nhé.

câu 5 nêu khái niệm và nội dung của phương pháp giám sát từ xa và thanh tra tại chỗ các ngân hàng. nêu ưu và nhược điểm từng phương pháp

các bạn có tài liệu ôn thi kiến thức chung không các bạn? về quản lý nhà nước ấy, mình lên mạng tìm không thấy. mình sắp thi rồi. mà không biết ôn gì hết. các bạn giúp mình với!

- - - Updated - - -

mình chuẩn bị phỏng vấn NHNN tỉnh đó các bạn! Các bạn có kinh nghiệm chia sẻ mình với! Mình biết ơn các bạn rất nhiều!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,452
Thành viên mới nhất
Billy Corgan Me
Back
Bên trên