Kinh nghiệm thi vào Ngân hàng Nhà nước (State Bank)

Sunshine8x

Thành viên
Hum nọ e có đi phỏng vấn ở Ngân hàng Nhà nước, nó diễn ra khá suôn sẻ, nhưng đến 03/06 mới có kết quả phỏng vấn để vào vòng 2. ACE nào có kinh nghiệm thi vào SB, chia sẻ cho cả nhà với ^^. Thanks so much! :-*

phần thi kiến thức chung của họ yêu cầu những gì hả bạn? trong thông báo ko thấy có phần luật công chức, chẳng biết có phải ôn ko. Còn phần kiến thức vĩ mô, cơ quan đàng - cp nữa, mới nghe đã thấy lằng nhằng

Thi vào ngân hàng nhà nu­o­cs

§ Bạn ơi cho mình hỏi mình tý, m đăng ký thi vô nhnn vào đợt 2/7 cơ. cho mình hỏi đi phỏng vấn vòng 1 thì phỏng vấn cái gì vậy… bạn nào có đề thi ko share lên đi cho mọi ng bít với… với lại là cái môn kiến thức chung t hì thi những gì vậy ban? Thanks….

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
xem NHNN tuyển dụng ở đâu vậy nhỉ?

Xem trên web của NHNN ấy bạn Link này: http://www.sbv.gov.vn/wps/portal/!u...czdTEwMLx2BjA09_Z29LA3dvI38LU_2CbEdFAF9a9bY!/

---------- Post added at 07:38 AM ---------- Previous post was at 07:35 AM ----------

phần thi kiến thức chung của họ yêu cầu những gì hả bạn? trong thông báo ko thấy có phần luật công chức, chẳng biết có phải ôn ko. Còn phần kiến thức vĩ mô, cơ quan đàng - cp nữa, mới nghe đã thấy lằng nhằng

Có kqua vòng sơ tuyển zùi đóa. T đạt zùi ^^. Nhưng vòng thi viết thấy khủng quá trời. Vị trí đóa lấy 3 người mà có những 36 ng thi thì fai... Fần Kiến thức chuyên ngành chả bít thi cụ thể về cái j, mình học chuyên ngành KTDN, nên hơi lo :-s

---------- Post added at 07:54 AM ---------- Previous post was at 07:38 AM ----------

§ Bạn ơi cho mình hỏi mình tý, m đăng ký thi vô nhnn vào đợt 2/7 cơ. cho mình hỏi đi phỏng vấn vòng 1 thì phỏng vấn cái gì vậy… bạn nào có đề thi ko share lên đi cho mọi ng bít với… với lại là cái môn kiến thức chung t hì thi những gì vậy ban? Thanks….

Vòng sơ tuyển phỏng vấn có 2 phần chính: - Trả lời câu hỏi bắt buộc ( Kiến thức về Ngân hàng, kinh tế, tài chính, sự kiện
thời sự liên quan,..............
- Trả lời câu hỏi tự do: (Kinh nghiệm, kiến thức cơ bản liên quan đến chuyên
ngành đc đào tạo, các tình huống thực tế --> giải quyết....)
Tổng quát là như thế
Lưu ý: - Nên nắm rõ yêu cầu, mô tả về công việc mà mình ứng tuyển nhé, hum đóa mìh đi thi trong tư thế va chạm là chính
nên ko ôn mấy, nhưng may dựa vào những j họ hỏi, mìh chém bừa về vị trí đóa, ai dè đúng :))
- Có thể hỏi về lương lậu, sự quan tâm of mình đến NHNN
- Trả lời ngắn gọn, có hệ thống và phải đủ í, đừng lan man. Khi trả lời xong nếu pạn tổng kết lại đc cái ý chính mình
đã trả lời thì sẽ rất tốt nhé
( Đi thi với tinh thần thoải mái sẽ giúp bạn tự tin hơn, đừng căng thẳng, cười tươi như hoa để trả lời câu hỏi nhé :) )
Đấy là những j mình có thể nói, Mọi người bổ sung thêm nhé :X

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
shunshine8x thi cùng vụ với mình rồi, mình cũng thi vụ tài chính kế toán,qua vòng 1 nhưng cũng học KTDN ko biết có thi nổi ko, nếu thi kế toán ngân hàng thì tèo luôn, ai có kinh nghiệm chia sẻ với

các bạn thi xong về thì post đề lên cho bọn mình tham khảo với nha..... thanks các bạn... chúc các bạn thi tốt....muzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,411
Thành viên mới nhất
liem1996
Back
Bên trên