kinh nghiệm thi tuyển vào vị trí Giao Dịch Viên

naxu91

Thành viên
dạ! các anh/chị cho em hỏi một chút ạ!
em là sinh viên vừa tốt nghiệp khoa tài chính kế toán, ngành kế toán (đại học)! nhưng mà em không thích làm kế toán mà muốn ứng tuyển vào ngân hàng, vị trí mong muốn của em là Tín dụng nhưng mà em biết một đứa không được đào tạo chuyên sâu về ngân hàng như em rất khó trúng tuyển vào vị trí đó, thế nên em đang muốn ứng tuyển vào vị trí giao dịch viên của techcombank và đông á, từ đó lấy kinh nghiệm rồi sau chuyển qua tin dụng.
em tốt nghiệp đại học bằng trung bình khá (điểm: 6,8/10 và 2.48/4) và do chủ quan hiện giờ em chưa có chứng chỉ toeic.
trong thời sv em cũng tham gia hoạt động đoàn đội, làm sales ở vài công ty, làm pg tư vấn sản phẩm nữa...(nói chung người ngoài đánh giá là em khá năng động)
em cao 1,65, mặt mũi cũng sáng.
liệu em có khả năng đậu vào vị trí Giao Dịch Viên được ko? (em sợ nó loại em ngay từ vòng hồ sơ quá)
và liệu đậu em có thể nợ bằng toeic đc ko? và nợ khoảng bao nhiêu tháng?
các anh/chị có thể chia sẻ vài kinh nghiệm được ko ạ?
em quên mất vấn đề này nữa: hiện tại em chưa có bằng, chỉ có bảng điểm,khoảng tháng 10 này em mới có bằng tốt nghiệp, hạng nộp hồ sơ bên techcombank là 18/9( em thấy bên techcombank yêu cầu nộp bản thông tin ứng viên trước , nếu qua vòng sơ tuyển mới phải nộp hồ sơ đầy đủ), còn bên đông á thì ko thấy ghi, liệu từ ngày hết hạn nộp hồ sơ đến khi phỏng vấn sơ tuyển khoảng bao nhiêu lâu? lỡ lúc đó em vẫn chưa có bằng thì có bị out ko??
các anh/chị giúp em với híc híc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back