Kinh nghiệm thi tuyển vào sam sung

Mấy hôm thình giáo ông anh làm và đã đỗ samsung từ năm trước, có một vài kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn như sau:
1. Thi tuyển. Gồm 2 phần
- Toán logic: Gồm một số dạng toán suy luận logicVD: vòi 1 chảy vào bể trong 4 h vòi 2 chảy và bể tront 6 h vòi 3 chảy vào bể trong 5 h. Hỏi cả ba vòi chẩy thì đầy bể trông bao lâu? Nói chung phần này nghe đồn là không khó đâu quan trong là phải nhanh và rất nhanh.
- IQ: Phần này cũng khá xương. Mấy cái đề trên mạng là đề tiền phong bank chứ không phải là của SS đâu. Mấy ông post lừa ây. Noi chung theo ông anh mình thi không khó quan trong là sự bình tĩnh và nhanh nhẹn thôi. Ở vòng hồ sơ có khoảng 23000 hồ sơ người ta cho khoảng 7000 hồ sơ đi thi cà kinh tế và kĩ thuât. Lọc lấy khoảng 2000 rồi phỏng vấn. Thông thường kinh tế lấy khoảng 2 -3 trăm kỹ thuật từ 4 -5 trăm tùy nhu câu và chất lượng.
2. Phỏng vấn.
Bí quyết giúp thành công trong phần này là sự trung thực tự tin và kỹ năng tốt. Nhiều bác cứ chém gió làm ở chỗ này chỗ nọ, họ sẽ hỏi 1 cách rất cụ thể về công việc của bạn. Tùy từng phòng. Thông thường thì chỉ có câu giơi thiệu là bằng tiếng anh còn lại là tiếng việt heetsd, cũng có phòng đen quá thi hỏi độc tiếng anh. đó là tùy cách ăn ở. 1 phòng có khoảng 5 người. Sau khi phỏng vấn hết xong họ hỏi. Nếu trong 5 người ở đây có 1 người được chọn bạn sẽ chọn ai.....( cái này khó vãi). họ sẽ hỏi xung quanh về các hoạt động của mình ở trường đại học, chuyên nghành ( các bạn nên chuẩn bị kỹ)
3. Phỏng vấn 2
Một số bạn thấy có tiềm năng sau khi qua phỏng vấn 1 may măn sẽ gặp ông giám đốc này nọ gặp uống nước nói chuyện..
4. Kiểm tra sức khỏe.
Một số kinh nghiệm đó hi vọng giúp các bạn. Nếu thấy hay thi THANK cái làm it tín dụng

bạn ở vtb vĩnh phúc hả bạn..cái này tùy bạn định hướng nghề nghiệp của bạn thôi..nếu bản chỉ cần cv ổn định..k áp lực thì có thể cân nhắc..bạn t làm ở ss đợt tuyển tháng 4 này nè..nó làm ở bn nhưng mà sắp lên tn rồi..làm việc thì tăng ca 2 buổi 1 tuần..về sớm thì 9h, muộn thì 12h mới được về hôm tăng ca..nó về tới hn 1h sáng..haizz..lương thì 8.5 net..chắc sau này lên tầm 12 tr như mọi người nói đấy..lương thì t nghĩ chỉ ngang thôi..thậm chí chắc k bằng so vs mức lương của bạn đâu..nếu mà bạn muốn trải nghiệm, học hỏi thì có thể thử..còn nếu vtb bạn làm mà k áp lực hay j đó thì bạn nên làm ở vtb bạn ạ..mấy lần off nhìn thằng bạn mình phờ phạc cả người thấy tội..cn thi thoảng nó cũng phải đi làm nhé..trong khi thằng bạn khác của t làm ở vtb lúc nào cũng la áp lực trong khi cứ béo trắng ra..mặc dù phải làm tới 7 8 h tối thật..cân nhắc nhé :D
Cám ơn bạn nhé, t cũng có bạn làm ở ss nhưng làm bên kỹ thuật, thấy bảo là làm cũng bình thường, không vất lắm, hay là bên kinh tế làm vất hơn nhỉ, thỉnh thoảng cũng tăng ca , lương 12- 14 triệu/tháng, NH hiện tại t làm cũng khá nhàn sáng 7h 30 làm việc, chiều 5h 30 về, thỉnh thoảng phải làm chủ nhật, trong phòng toàn người trẻ khá thân thiết, thoải mái
- bạn thanhand này giỏi ghê sao đoán đúng t làm vtb ở vĩnh phúc thế

- - - Updated - - -

uh, vào làm ss bóc lột sức lao động lắm, lương chỉ có 8,5 tr, lại đi xa nữa chứ.cứ làm ngân hàng, lương 7 tr 1 time, đợi kinh tế ổn định, lúc đó mới kiếm chác đc

c làm mình thêm phân vân rồi, bạn mình làm bên kỹ thuật ss, thấy bảo lương 12 - 14 tr, có tăng ca mà, thấy bảo cũng bt không vất lắm, chả biết sao nữa, t thì không có tư tưởng kiếm chác ở nh đâu nhá

haha..đoán khoảng cách số km bạn ạ, cũng có thể mình là thiên tài nữa =)) tầm ở tx phúc yên tới tn khoảng 40km :D mới vào làm ss thì lương cao thật..8.5tr cơ mà..nhưng mà tăng lương chậm lắm..k có thưởng như NH đâu, thưởng vài ngày quan trọng vài tr thôi, may ra có cái tết là thưởng to nhất..bạn của bạn chắc làm vài năm mới thế chứ mới vào chak cũng khó có mức lương ấy..t có người bạn học PTIT làm ở đó mới vào cũng như nhau thôi..cùng là kĩ sư vs cử nhân thôi mà..nếu bạn thích thì cứ làm vài năm..đúng là chuyên nghiệp và có tiếng :D hehe..nhưng mà việc của bạn tốt quá nên cần cân nhắc kĩ..con bạn t cũng làm vtb vp mà có 5tr..đi tiếp khách tới 11h đêm mới về mẹ nó bắt nó nghỉ rồi =))

Cám ơn bạn nhé, t cũng có bạn làm ở ss nhưng làm bên kỹ thuật, thấy bảo là làm cũng bình thường, không vất lắm, hay là bên kinh tế làm vất hơn nhỉ, thỉnh thoảng cũng tăng ca , lương 12- 14 triệu/tháng, NH hiện tại t làm cũng khá nhàn sáng 7h 30 làm việc, chiều 5h 30 về, thỉnh thoảng phải làm chủ nhật, trong phòng toàn người trẻ khá thân thiết, thoải mái

- - - Updated - - -

c làm mình thêm phân vân rồi, bạn mình làm bên kỹ thuật ss, thấy bảo lương 12 - 14 tr, có tăng ca mà, thấy bảo cũng bt không vất lắm, chả biết sao nữa, t thì không có tư tưởng kiếm chác ở nh đâu nhá

- - - Updated - - -

haha..đoán khoảng cách số km bạn ạ, cũng có thể mình là thiên tài nữa =)) tầm ở tx phúc yên tới tn khoảng 40km :D mới vào làm ss thì lương cao thật..8.5tr cơ mà..nhưng mà tăng lương chậm lắm..k có thưởng như NH đâu, thưởng vài ngày quan trọng vài tr thôi, may ra có cái tết là thưởng to nhất..bạn của bạn chắc làm vài năm mới thế chứ mới vào chak cũng khó có mức lương ấy..t có người bạn học PTIT làm ở đó mới vào cũng như nhau thôi..cùng là kĩ sư vs cử nhân thôi mà..nếu bạn thích thì cứ làm vài năm..đúng là chuyên nghiệp và có tiếng :D hehe..nhưng mà việc của bạn tốt quá nên cần cân nhắc kĩ..con bạn t cũng làm vtb vp mà có 5tr..đi tiếp khách tới 11h đêm mới về mẹ nó bắt nó nghỉ rồi =))

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

Nghe nói là , mình ở hà nội mà làm ở samsung bắc ninh thì sẽ có xe đưa đón hả mọi người , còn ở thái nguyên thì sao , phải trọ ở thái nguyên chăng , vẫn còn nhiều lưu luyến ở thủ đô này :))

thái nguyên thì chắc cũng có ý chứ..nhưng quan trọng bạn có dám ngày nào cũng ngồi xe ô tô đi 60 km 1 chiều hay k thôi..như thế sáng phải dậy từ lúc 5h và nếu tăng ca tới 9 h thì xđ 11 12 h mới về tới nhà..còn tăng ca tới 12 giờ như thằng bạn của tôi thì xđ nhé :D
Nghe nói là , mình ở hà nội mà làm ở samsung bắc ninh thì sẽ có xe đưa đón hả mọi người , còn ở thái nguyên thì sao , phải trọ ở thái nguyên chăng , vẫn còn nhiều lưu luyến ở thủ đô này :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên