Review Kinh nghiệm thi tuyển vào Ngân hàng Phương Đông - OCB

Hi cả nhà, chả là hơn nữa tháng trước mình có đc một anh ở ocb gọi tới chi nhánh phỏng vấn, hôm phỏng vấn có 3 ac, 1 chị là giám đốc chi nhánh, 1 anh ở bộ phận hành chính của c.nhánh, còn 1 anh ở ban gì đó của hội sở( ko nhớ ban tên gì). hôm đó 3 người vây vào hỏi mình, cả h đồng hồ mới xong. rồi khoảng 1 tuần sau, anh ở hành chính cn gọi mình hẹn lên gặp chị nhân sự ở hội sở nói chuyện. hôm đó mình vào gặp chị nhân sự( C.Phê thì phải) chị chỉ nhìn mình xíu, hỏi tên gì? học gì?... đại khái khoảng 2 phút là xong( hôm đó ai cũng thế). rồi mình về. tuần sau anh ở hành chính lại gọi mình( thấy số ocb hiện lên, vừa run vừa mừng..) nc một hồi nôm na nội dung là chi nhánh đã ok. nhưng khi làm tờ trinh lên nhân sự ở hội sở, họ lấy lý do là tuy mình có kinh nghiệm, khách hàng... bên bảo hiểm nhưng do mảng này và ngân hàng cũng không hoàn toàn giống nhau... đại khái thế. rồi bảo là nhân sự nói riêng trường hợp của mình fai test lại lần nữa. hẹn mình giữa tuần sau.
hỏi sơ sơ thì anh ở phòng hc nói hôm test ba phần, ngiệp vụ, iq, tiếng anh, thi trên giấy ở tại cn mình ứng tuyển lun. đang lo quá không biết thế nào? bạn nào có trải qua cái này ở phương đông chưa? cho mình ít kinh nghiệm. với lại mình cũng không học chuyên ngành tcnh nên phần nghiệp vụ và tiếng anh không biết họ hỏi gì nữa, ai biết thì giúp mình với nhé! thanks cả nhà ^^
àh mình ứng tuyển vị trí khách hàng cá nhân nhé!

Chào mấy ac. T5 này e thi tuyển vào vị trí Tài trợ thương mại tại Hội sở r. E hỏi qa thì tuyển có 3 vòng. 1 pv Tiếng Việt, 1 pv Tiếng Anh, 1 test. Ac nào có kn pv vị trí này hay pv Tiếng Anh ở OCB giúp em vs ạ! Em cám ơn

Mai em đi phỏng vấn ngân hàng OCB có ai có kinh nghiệm phỏng vấn cho em xin tí kinh nghiệm đi ạ, hoang mang quá ạ. Lương bên OCB ổn không mọi người

Có ai từng thi vào vị trí Kiểm soát viên ở OCB chưa ạ?

Ai sắp vô ocb thì kiếm thêm back up plan, hoặc cùng có deal thì ưu tiên bank kia nha, chứ ocb rất phũ bạc đấy.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên