HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn nào phỏng vấn hôm 15/7 vị trí quan hệ khách hàng có kết quả chưa nhỉ

Em nghĩ đơn giản thôi chứ qua lời giới thiệu của em, họ cũng đọc vị được em rồi. Không ghi được dấu ấn thì họ quên ngay thôi.
Chị làm bank từ năm 2012, làm 3 năm rồi bỏ, ra làm cho Doanh nghiệp vì sợ áp lực chỉ tiêu. Loanh quanh mấy tháng trước lại rải CV đi pv Ngân hàng. Trong 2 tháng chị phỏng vấn & thi 9 Ngân hàng.
Hiện tại thì chị đang làm ở HO của 1 Ngân hàng TMCP. Lúc đi pv vị trí này thực sự chị không kỳ vọng nhiều vì có rất nhiều ứng viên có kinh nghiệm. Tuy nhiên, e biết khi vào làm rồi, sếp của chị giải thích sao về việc chọn chị không? Chính là từ thái độ trong lúc pv. Nên tự tin nhưng không tự kiêu, khiêm tốn chứ không tự ti và thành thật hết mức có thể. Nếu muốn chia sẽ thêm. Em INB chị.
Chị cũng đi pv ở TPB như em rồi, bản thân chị thấy hội đồng thân thiện. Không rõ em PV vị trí gì nhưng với môi trường trẻ như TPB mà em còn bất mãn thì không rõ đi pv các chỗ khác em sẽ thấy shock mức nào.
Chị ơi, em cũng đã nghỉ doanh nghiệp sau gần 3 năm đi làm, em cũng đang rải hồ sơ NH nhưng hồ sơ của em rải ít dc gọi lắm, chị có thể chia sẻ thêm cho em phần hồ sơ và kinh nghiệm được không? Em cảm ơn ạ!

Chị ơi, em cũng đã nghỉ doanh nghiệp sau gần 3 năm đi làm, em cũng đang rải hồ sơ NH nhưng hồ sơ của em rải ít dc gọi lắm, chị có thể chia sẻ thêm cho em phần hồ sơ và kinh nghiệm được không? Em cảm ơn ạ!
Mỗi một vị trí tuyển dụng khác nhau. Mình lại điều chỉnh 1 chút trong CV bạn ạ. Trước mình làm tín dụng. Ứng tuyển vào vị trí quan hệ khách hàng mình viết kinh nghiệm nhấn mạnh vào kỹ năng sale, thẩm định, chăm sóc khách hàng. Còn các vị trí back mình lại viết kỹ về xử lý hồ sơ, kỹ năng tương tác với đồng nghiệp,…..

Mỗi một vị trí tuyển dụng khác nhau. Mình lại điều chỉnh 1 chút trong CV bạn ạ. Trước mình làm tín dụng. Ứng tuyển vào vị trí quan hệ khách hàng mình viết kinh nghiệm nhấn mạnh vào kỹ năng sale, thẩm định, chăm sóc khách hàng. Còn các vị trí back mình lại viết kỹ về xử lý hồ sơ, kỹ năng tương tác với đồng nghiệp,…..
Chị có thể cho em tham khảo cả hai mẫu CV của chị được k ạ? Em cảm ơn nhiều ạ!

Nộp TPB mãi mà k đc gọi đi phỏng vấn. Không hiểu CV có vấn đề hay là mình không đủ tiêu chuẩn nữa :(. Phỏng vấn sale thì dễ hơn phỏng vấn vị trí back

Nộp TPB mãi mà k đc gọi đi phỏng vấn. Không hiểu CV có vấn đề hay là mình không đủ tiêu chuẩn nữa :(. Phỏng vấn sale thì dễ hơn phỏng vấn vị trí back
Bạn nộp hồ sơ vào vị trí nào thế? Mình thấy ngày nào cubgx rất đông người phỏng vấn, nhưng hỏi bạn mình làm ở hội sở thì bảo toàn thế pv sale

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,445
Thành viên mới nhất
Orionn
Back
Bên trên