Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ban ơi phỏng vấn người ta hỏi những gì thế ? tớ cũng sắp phỏng vấn rùi , lo quá
họ ko hỏi nhiều đâu bạn, mỗi ng` đc hỏi 1 kiểu, dựa trên những j bạn trả lời thì họ sẽ hỏi lại thôi. bạn chuẩn bị phần giới thiệu bản thân tốt thì ok thôi :) may mắn nhé :)

Bạn nào làm Ra cho mình hỏi, có phải làm thanh toán quốc tế ko nhỉ? hay acb có 1 bộ phận chuyên biệt về ttqt rùi?

Thi tuyển Ngân hàng ACB

Cuối tuần này mình thi vào ACB tại thái Nguyên, Bác nào có kinh nghiệm vào chỉ giáo gium mình ôn tập

Hỏi về thi tuyển vị trí Nhân viên tư vấn tài chính cá nhân (PFC) - Ngân hàng Á Châu ACB

Mọi người ơi mình sắp thi tuyển vị trí PFC tại ACB chi nhánh Thái Nguyên vào 12/2 tới đây mà chưa biết vị trí này thi tuyển kiểu ji nữa. Có bạn nào thi cùng tớ hôm đấy không?
Bạn nào đã thi ở vị trí này biết dạng câu hỏi hay cấu trúc đề thi hay nội dung thi về mảng kiến thức nào không giúp mình nhé !

đề thi pfc gồm có 4 bài thi:
- 27 câu trắc nghiệm: tính nhẩm là nhiều
- 30 câu tiếng anh
- 20 câu nghiệp vụ: ROA, ROE, NPV, dòng tiền, ...... (nói chung là ôn trong sách tài chính doanh nghiệp á)
- và 10 câu kỹ năng bán hàng
chúc bạn thi tốt nhé ^^

Mọi người ơi mình sắp thi tuyển vị trí PFC tại ACB chi nhánh Thái Nguyên vào 12/2 tới đây mà chưa biết vị trí này thi tuyển kiểu ji nữa. Có bạn nào thi cùng tớ hôm đấy không?
Bạn nào đã thi ở vị trí này biết dạng câu hỏi hay cấu trúc đề thi hay nội dung thi về mảng kiến thức nào không giúp mình nhé !
Bạn thảo luận ở topic này, không lập topic mới nhé.

Bạn nào làm Ra cho mình hỏi, có phải làm thanh toán quốc tế ko nhỉ? hay acb có 1 bộ phận chuyên biệt về ttqt rùi?
RA là bên QHKH DN bạn àh. Còn TTQT có bộ fận riêng đó :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,572
Số bình luận
528,075
Tổng số thành viên
351,115
Thành viên mới nhất
nhacailode
Back