Kinh nghiệm thi tuyển phỏng vấn bảo hiểm BIDV (BIC - 18/9/2014 )

Các bạn ơi ai đã thi tuyển, phỏng vấn hay biết về quy trình tuyển dụng của BIC cho mình hỏi

- Thường sau mấy ngày hết hạn hồ sơ thì được gọi đi thi vậy. mình thi cán bộ kinh doanh.
- Thị viết trước hay phỏng vấn trước?
- Thị viết gồm những kiến thức nào, cần ôn cái gì?
- PV thì thường được hỏi những gì
- cơ hội pass nếu mình chăm chỉ ôn luyện cao không, có cocc nhiều không. ^_^
mình cảm ơn nhiều, hy vọng pase sẽ đông vui, anh em lấy thêm kinh nghiệm thi tuyển. cùng nhau vượt qua cơn thất nghiệp

Các bạn có biết sau khi thi xong khoảng bao nhiêu ngày gọi đi phỏng vấn không? Hôm đi thi mình về sớm nên không biết họ bảo bao nhiêu ngày

Các bạn có biết sau khi thi xong khoảng bao nhiêu ngày gọi đi phỏng vấn không? Hôm đi thi mình về sớm nên không biết họ bảo bao nhiêu ngày
nghe bảo giữa tháng 11 có kết quả thì phải, lâu nhỉ. cả phòng tớ thi 13 người chép bài nhau gần hết không biết kết quả thế nào.

Bạn có chắc gánh được doanh số ko?
Bạn có những nguồn khách nào để khai thác?
Trả lời được 2 câu đó đỗ chắc.:D
cậu đang làm bên bic à, gặp những câu hỏi thế này thì hướng trả lời thế nào bạn, có giống cách tìm kiếm khách của nhân viên quan hệ khách hàng bên ngân hàng không.

nghe bảo giữa tháng 11 có kết quả thì phải, lâu nhỉ. cả phòng tớ thi 13 người chép bài nhau gần hết không biết kết quả thế nào.
htrc t đi thi có 1 anh bảo 1 tuần sau sẽ có kết quả, mà hnay là hơn 1 tuần rùi, có ai đc gọi đi phỏng vấn chưa @@

Có 1 lần mình nộp BIC, không biết may mắn thế nào mình được gọi đi pv, mà không hề đi thi viết, chắc có sự nhầm lẫn. Cơ mà mình vẫn đi pv, lúc vào nta bảo giới thiệu bản thân bằng tiếng anh, rồi hỏi cho e 10 tỷ, e hãy trình bày cách đầu tư sao cho trong 1 tháng sinh lời. Lúc ấy vừa ra trường nên mình chỉ trả lời theo kiểu lí thuyết -> trượt. Nhưng vẫn vui vì k đi thi viết mà đc gọi pv. Cũng là cơ hội để trải nghiệm, có kinh nghiệm lần sau chém gió mạnh hơn.

Có 1 lần mình nộp BIC, không biết may mắn thế nào mình được gọi đi pv, mà không hề đi thi viết, chắc có sự nhầm lẫn. Cơ mà mình vẫn đi pv, lúc vào nta bảo giới thiệu bản thân bằng tiếng anh, rồi hỏi cho e 10 tỷ, e hãy trình bày cách đầu tư sao cho trong 1 tháng sinh lời. Lúc ấy vừa ra trường nên mình chỉ trả lời theo kiểu lí thuyết -> trượt. Nhưng vẫn vui vì k đi thi viết mà đc gọi pv. Cũng là cơ hội để trải nghiệm, có kinh nghiệm lần sau chém gió mạnh hơn.
Chac vi tri cua ban ko phai can bo kinh doanh roi, sao la vay.

Hình như hồi đấy mình nộp chuyên viên đầu tư, cũng thấy lạ vì những ng pv cùng mình đều đi thi viết, có a còn hỏi sao nhìn e lạ lắm, hình như đi thi viết k gặp :p. Chắc có sự nhầm lẫn nào đó.

Tớ vừa gọi hỏi BIC Thăng Long, họ bảo vẫn chưa có kết quả, bộ phận nhân sự ở Tổng công ty chưa chuyển kết quả về.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,450
Thành viên mới nhất
A Life Once Los
Back
Bên trên