Kinh nghiệm thi tuyển phỏng vấn bảo hiểm BIDV (BIC - 18/9/2014 )

Các bạn ơi ai đã thi tuyển, phỏng vấn hay biết về quy trình tuyển dụng của BIC cho mình hỏi

- Thường sau mấy ngày hết hạn hồ sơ thì được gọi đi thi vậy. mình thi cán bộ kinh doanh.
- Thị viết trước hay phỏng vấn trước?
- Thị viết gồm những kiến thức nào, cần ôn cái gì?
- PV thì thường được hỏi những gì
- cơ hội pass nếu mình chăm chỉ ôn luyện cao không, có cocc nhiều không. ^_^
mình cảm ơn nhiều, hy vọng pase sẽ đông vui, anh em lấy thêm kinh nghiệm thi tuyển. cùng nhau vượt qua cơn thất nghiệp

mình thi vào BIC tháng 5 năm ngoái. Có 1 số chia sẻ cho các bạn ntn :
1,Vòng sơ tuyển hồ sơ ( tầm khoảng 10 ngày sẽ có người gọi cho bạn đi thi)
2, vòng thi viết: thi IQ -> tiếng anh -> nghiệp vụ,
3, Vòng PV: vòng thi viết cứ trên 50 điểm là đc gọi đi PV,
PV thì có 4-5 người hỏi: thường thì câu chốt là : Trong vòng 3 tháng, em có khả năng đạt được 200 triệu ko? em có biết uống rượu ko?
=)) mình thì có kinh nghiệm bán hàng bảo hiểm từ trc nên vào phòng họ chỉ hỏi là triển khai theo cách nào =)) nói chung là bạn nào thích sale với thấy mình có khả năng làm được thì đi làm. Chứ vào chính thức mỗi tháng phải đạt cả 100tr ấy chứ, căng lắm zz
cảm ơn những thông tin rất hữu ích của bạn. Cậu ơi tớ hỏi tý phỏng vấn lỡ người ta hỏi em tìm kiếm khách hàng như thế nào? thì phải trả lời sao đây cậu. Nói thật tớ không có kinh nghiệm làm bảo hiểm nên mong cậu giúp.

PV thì có 4-5 người hỏi: thường thì câu chốt là : Trong vòng 3 tháng, em có khả năng đạt được 200 triệu ko? em có biết uống rượu ko?
=)) mình thì có kinh nghiệm bán hàng bảo hiểm từ trc nên vào phòng họ chỉ hỏi là triển khai theo cách nào =)) nói chung là bạn nào thích sale với thấy mình có khả năng làm được thì đi làm. Chứ vào chính thức mỗi tháng phải đạt cả 100tr ấy chứ, căng lắm zz
chi cho em hoi chi co biet luong ben BIC THE NAO KO? CO TINH GIONG BEN BIDV KO A?

chi cho em hoi chi co biet luong ben BIC THE NAO KO? CO TINH GIONG BEN BIDV KO A?
làm gì giống bạn, tớ đọc mấy cái diễn đàm khác nghe bảo lương cứng 3 triệu và lương kinh doanh , chỉ tiêu 100tr/tháng, nhưng nghe bảo là bên BIC không vất vả như các NHTM hiện nay do có lượng khách hàng lớn từ BIDV đổ xuống. không biết đúng không.

trước đây mình từng được công ty bao hiểm PJico cho đi học rồi thi đề của bộ tài chính để làm đại lý bảo hiểm, nên có chút kinh nghiệm trong lĩnh vực bảo hiểm phi nhân thọ( mình nhớ ko nhầm thì BIC cung kinh doanh phi nhân thọ thôi). mà mình cũng từng làm cho BIC 1 ít thời gian nên có chút kinh nghiệm lĩnh vực này nếu ai có nhu cầu thắc mắt gì về bảo hiểm có thể liên lac mình tư vấn hoặc hỏi trreen này khi nào rảnh mình trả lời :D.
(84) 962 963 202
Chị ơi. cho e hỏi thi nghiệp vụ có bao gồm những loại hình bảo hiểm nào ạ

dã man gọi tui bằng chị.
mình chua thi tuyển nghiep vụ bao gio nên mình bó tay, mình chỉ biết những loại bảo hiểm với lại như thế nào nó bồi thường tiền v.v... MÌnh chỉ học quyển sách dày khoản 7cm :D.
Bạn ơi, bên BIC thi tuyển có khó không bạn, và thường vị trí cán bộ kinh doanh khi thi tuyển yêu cầu cao không bạn. ôn phần nào cho phù hợp được bạn, vì mình trái ngành.

dã man gọi tui bằng chị.
mình chua thi tuyển nghiep vụ bao gio nên mình bó tay, mình chỉ biết những loại bảo hiểm với lại như thế nào nó bồi thường tiền v.v... MÌnh chỉ học quyển sách dày khoản 7cm :D.
Cho hoi ty la neu ho hoi minh lam sao tim kiem dc khach hang bao hiem, minh phai tra loi sao ban. Help. Ko co kinh nghiem linh vuc nay.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,445
Thành viên mới nhất
Orionn
Back
Bên trên