Kinh nghiệm thi PFC tại Ngân hàng ACB !!!

Em chào các anh chị ạ. Sắp tới em có chuẩn bị thi vào ngân hàng ACB vị trí Tư vấn tài chính cá nhân - PFC. Em là sinh viên mới ra trường nên dù có tìm hiểu nhưng vẫn chưa rõ công việc này lắm. Các anh chị nào đã có kinh nghiệm thi tuyển và làm việc có thể chia sẻ giúp em là thi vào vị trí này thì kiến thức có liên quan nhiều đến mảng nào và khi phỏng vấn nta hay hỏi những j được không ạ? Còn cả đặc điểm công việc này nữa ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ !!! :)

Các anh chị nào đã làm PFC cho em chút kinh nghiệm với: Vị trí này thì công việc hàng ngày là gì ạ? Nếu như bảo nó là sale vậy thì phát triển khách hàng qua những kênh nào? Phải chủ động tìm kiếm khách hàng như thế nào ak. Em cám ơn :D

Các anh chị nào đã làm PFC cho em chút kinh nghiệm với: Vị trí này thì công việc hàng ngày là gì ạ? Nếu như bảo nó là sale vậy thì phát triển khách hàng qua những kênh nào? Phải chủ động tìm kiếm khách hàng như thế nào ak. Em cám ơn :D

vị trí này làm việc 70% thời gian của PFC ở ACB là ở ngoài đường, Chính sách của NH nghe nói là vậy
trực tiếp tìm kiếm KH gõ cửa từng nhà để huy động
Bạn vô ACB ít nhất bạn phải có năng lực huy động 1 tỷ/ tháng, không tính huy động lũy kế
Cho vay thì với tình hình hiện tại kiếm khách hàng tốt hơi khó

Mình hiện đang là PFC tại ACB
Đúng như bạn kakun159 nói, vị trí này giống như 1 vị trí Sale, nv PFC phải đi để chào bán và giới thiệu các SP+ DV tài chính của ACB đến với KH. Mỗi nv PFC đều có một chỉ tiêu ( về huy động và tín dụng,thẻ), nếu như bạn ko huy động được nhiều thì bạn có thể tìm kiếm các hồ sơ vay ( vì NH có 1 tỷ lệ quy đổi giữa HĐ và TD) để hoàn thành chỉ tiêu đề ra.

Mình thấy PFC là một chức danh rất tốt cho những bạn còn nhút nhát phát triển. mình từng mơ ước làm PFC nhưng rồi dòng đời dưd9a66y3 lại chẳng đi nổi, thêm vào đó khi vào PFC bạn dc học 1 khóa đào tạo cực kỳ chất lượng, mình ưng kinh khủng :))

ai làm rồi có kinh nghiệm pv hay về công việc j thì trao đổi cho mình vs...ngày kia mình phải đi pv rồi,,,

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên