Kinh nghiệm phỏng vấn vòng 1, VietinBank CN Tiền Giang 2019

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
REVIEW PV VIETINBANK V1 CN TIỀN GIANG:

Tên thật của mình gần gần giống tên Huỳnh Hiểu Minh nên Hội đồng tuyển dụng hỏi biết Huỳnh Hiểu Minh là ai không rồi thế là vào chuyện kiếm hiệp Kim Dung, câu hỏi đầu tiên xoay quanh vấn đề chuyện Kim Dung

=> Này ngay đam mê của mình nên ổn.

Hỏi một chút về công việc hiện tại, tựu chung một chút là xoáy vào việc có tiếp xúc với khách hàng hay không, chủ yếu muốn biết mình có khả năng đi thị trường hay không và mình có những kinh nghiệm gì=> Nhìn chung mình trả lời theo kinh nghiệm của mình.

Em có tham khảo sản phẩm của các ngân hàng thương mại khác không và cả Vietin => mình lên web Vietin và không thấy mô tả nhiều về sản phẩm trên đó nhiều nên câu này trả lời khác tệ.

Em chưa từng sống và làm việc ở Tiền Giang, vùng đất mới hoàn toàn, chị hỏi thật em có suy nghĩ kỹ và bằng cách nào mà mình có được khách hàng => (Mình có một vài bạn bè bên ngân hàng cũ đang và đã công tác ở Mỹ Tho nên thôi cứ vịn vào đó và bám vào một kênh khai thác là khách hàng hiện hữu ngân hàng đang có để nói về cầu nối tìm khách hàng), câu này khá lúng túng nên chỉ dùng tự tin và tí quyết tâm để nói, đại loại em có suy nghĩ và tìm hiểu rất kỹ mới quyết định đi chứ không đi phỏng vấn một cách vô định,...vvv và vvvv

Ngoài ra cũng có yêu cầu mình nói về quê mình, tỉnh nơi mình làm việc, về các vấn đề xã hội, du lịch và chuyện lập nghiệp, gia đình, định hướng sự nghiệp.

Em có câu hỏi gì không: Em thấy lần này mình có chỉ tiêu tuyển dụng 03 người, những bạn được tuyển dụng sẽ thay thế cho những nhân sự đã không đáp ứng yêu cầu hay phục vụ cho chiến lược mới => Bên anh muốn phát triển thêm thị trường, việc tuyển dụng này phục vụ cho nhu cầu đó.

Nhìn chung: Hôm nay mình trả lời chỉ theo phản xạ tự nhiên, không ổn lắm, đặc biệt mình có điểm yếu rất lớn là không biết chút gì về đường sá ở Tiền Giang, dù sao cũng là một trải nghiệm. [emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24]

Cre: Ngô Kiến Minh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings