Kinh nghiệm phỏng vấn vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng doanh nghiệp Techcombank

Cả nhà ơi, tình hình là mai mình phỏng vấn sơ tuyển ở hội sở Techcombank. Lúc gọi điện chả thấy người ta nói mang hồ sơ gì cả, bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ mình với
- Mình cần mang theo những gì?
- tiện đây cho mình hỏi luôn là vị trí chuyên viên quan hệ KHDN khi phỏng vấn sẽ hỏi những câu kiểu như thế nào nhỉ.
- Có ai phỏng vấn ngày mai không?

pv sơ tuyển ko cần mang hồ sơ đâu bạn :) Mình đi pv và có chị hỏi mình những câu đại loại như:
1, Em hãy tự giới thiệu bản thân?
2, Em hiểu công việc của vị trí ứng tuyển của mình như thế nào?
3, Em là người hướng nội hay hướng ngoại??...

Hôm nay mình cũng vừa đi phỏng vấn ở 191 Bà Triệu, hix bị quay gần 1 tiếng phỏng vấn, sau đó làm test luôn. Cơ mà khổ lúc ban đầu bà chị ý hẹn ở tầng 14 mình lại cứ ở tầng 19 tại lúc gọi điện là lúc mình đang đi đường, nghe bập bõm. Chả biết có ấn tượng gì xấu không nữa. Mà bạn nào phỏng vấn hôm đó ko? tớ thấy có 4,5 bạn sau tớ thì phải, chả biết bao lâu biết kết quả nhỉ?

Hôm nay mình cũng vừa đi phỏng vấn ở 191 Bà Triệu, hix bị quay gần 1 tiếng phỏng vấn, sau đó làm test luôn. Cơ mà khổ lúc ban đầu bà chị ý hẹn ở tầng 14 mình lại cứ ở tầng 19 tại lúc gọi điện là lúc mình đang đi đường, nghe bập bõm. Chả biết có ấn tượng gì xấu không nữa. Mà bạn nào phỏng vấn hôm đó ko? tớ thấy có 4,5 bạn sau tớ thì phải, chả biết bao lâu biết kết quả nhỉ?
sao bạn được pv lâu nhỉ? mình chắc chỉ 10-15 phút ấy :)) cơ mà sáng hôm qua mình với 1 em nữa pv vị trí thẩm định tín dụng cá nhân :) ko có test. Mà sáng qua chị pv chị ấy nói là nt đổi lịch mà em ko nhận được à? :)) may mà chị ấy vẫn sắp xếp thời gian để pv :-ss

Cả nhà ơi, tình hình là mai mình phỏng vấn sơ tuyển ở hội sở Techcombank. Lúc gọi điện chả thấy người ta nói mang hồ sơ gì cả, bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ mình với
- Mình cần mang theo những gì?
- tiện đây cho mình hỏi luôn là vị trí chuyên viên quan hệ KHDN khi phỏng vấn sẽ hỏi những câu kiểu như thế nào nhỉ.
- Có ai phỏng vấn ngày mai không?
Mình nghĩ tốt nhất là nên mang theo đầy đủ cả bộ hồ sơ bạn ạ: Thông tin ứng viên, SYLL, bằng cấp, chứng chỉ... thêm cả CV của riêng mình nữa. Lỡ người ta có hỏi thì mình đem ra liền, khỏi lúng túng. Hồi đi pv thực tập cũng ko nghe kêu đem theo gì cả, vậy mà lúc pv, ông pv lại hỏi CV của em đâu :(

Bạn không cần đem đâu tại còn mấy vòng nữa chỉ sơ tuyển thôi.Mình phỏng vấn sơ tuyển mới đây nè,t7 phỏng vấn hội đồng ở chi nhánh.Mình phỏng vấn vị trí giống bạn ở số 6 NTMK.Chị Ngọc là người phỏng vấn mình.Chị hỏi giới thiệu bản thân, kinh nghiệm cũ.Hỏi làm sao tiếp cận khách hàng doanh nghiệp.Khi cho vay thi yếu tố nào quan trọng.Hỏi biết đọc báo cáo tài chính không?

Chẹp, tình hình là thứ 2 tuần sau sẽ phỏng vấn với giám đốc vùng và giám đốc chi nhánh vị trị RM SME, có ai kinh qua giai đoạn này share mình tý kinh nghiệm với, đại loại là anh Kiên hỏi những gì ^:)^

ô thế à,mới pv hôm 25.chị ý bảo kq sau 2 tuần.mình lại tạch rồi chăng,ăn nói kém quá ^^

Kinh nghiệm phỏng vấn

Hjx em chưa đi pv xin việc bao h mới đi phỏng vấn vào CLB thui. EM k hiểu vì sao người ta phỏng vấn em nhanh lắm chỉ có 4-5p mà mấy người khác thì lâu khoảng 10-15p cơ. Em k biết đc kết quả vì cứ qua vòng test là đậu vòng phỏng vấn hết có anh/chị nào chia sẻ với em k????

Hjx em chưa đi pv xin việc bao h mới đi phỏng vấn vào CLB thui. EM k hiểu vì sao người ta phỏng vấn em nhanh lắm chỉ có 4-5p mà mấy người khác thì lâu khoảng 10-15p cơ. Em k biết đc kết quả vì cứ qua vòng test là đậu vòng phỏng vấn hết có anh/chị nào chia sẻ với em k????
Hình như bạn chỉ phỏng vấn vòng đầu thôi phải k?Vòng đầu thì không lâu lắm đâu, nếu là bạn mới ra trường chủ yếu thấy quyết tâm và sự tự tin của bạn là được.Nếu bạn thấy tự tin trả lời hết câu người phỏng vấn hỏi thì thời gian lâu dài không quan trọng bạn ah.Vì ghi điểm nhà tuyển dụng là ghi điểm vào thời gian đầu rồi.Phỏng vấn vòng 2 mới lâu vì 5 người phỏng vấn là cán bộ cấp cao phỏng vấn để chọn bạn về chi nhánh của họ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên