Review Kinh nghiệm Phỏng vấn Agribank

acidamin

Admin
[CHIA SẺ KINH NGHIỆM PHỎNG VẤN]

Hồi tháng 6 em có đi phòng vấn diện xét tuyển của Agribank. Có tổng hợp được một số kinh nghiệm như sau:

1. Đối với những người có profile hoành tráng (ví dụ bằng xuất sắc)

Những bạn này e có cảm tưởng nhà tuyển dụng họ auto nhận luôn, họ pvan rất nhanh và rât tào lao :))) hỏi sở thích, giới thiệu bản thân, bla bla. Xong còn yêu cầu bạn này hát (vì bạn này có ghi sở trường là hát)

2. Các trường hợp còn lại (bằng giỏi)
- Cái này e để ý rất nhiều, cái phần giới thiệu bản thân, kiểu ấn tượng đầu tiên mọi ng phải gây được sự chú ý của BGK. Nếu chỉ gt tên, tuổi, học trường nào thì cứ xác định sau đó bị hỏi sml luôn. Có ng họ hỏi chuyên ngành rồi yêu cầu phân tích báo cáo tc gì đó cơ(vị trí tín dụng). Nên phần này mọi ng phải đánh phủ đầu, giới thiệu hoành tránh vào. Mình có kinh nghiệm làm việc ở đâu rồi...nếu chưa có kn thì gt hồi đi học mình có thành tích gì (làm cán bộ lớp, tham gia phong trào,...). Sau đó BGK cứ hỏi mấy vấn đề xoay quanh học vấn của mình. Rồi là công việc hiện tại của mình.

3. Có 1 câu Em biết gì về ngân hàng Agribank? Câu này em đọc trên internet ngay sáng hôm đi PV [emoji23] ơn zời

4. Câu mà hỏi tất cả mọi ng(maybe chỉ áp dụng ở Agri chỗ e): em có sẵn sàng làm việc ở các chi nhánh vùng sâu vùng xa ko? ( vì đợt tuyển ở tỉnh em ưu tiên cho các chi nhánh ở nơi hẻo lánh)

E tham khảo thì 99% các bạn trả lời là CÓ, còn e trả lời là KHÔNG. Đơn giản vì những chỗ đó quá xa nhà, nếu điều đi em sẽ nghỉ việc. Vậy nếu mình trả lời có, họ nhận mình=> phân công công tác tại các Kv đó=> minhf nghỉ việc => mất time đôi bên + mất cơ hội của ng khác( những ng sẵn sàng làm tại đây). Nên em đã trả lời là KO [emoji23]

Kết quả: em trúng tuyển vị trí kế toán, còn phân công công tác tại đâu thì chưa biết :))

LƯU Ý: khi có thông báo tuyển dụng, nhà tuyển dụng yêu cầu nộp cái gì, thì phải nộp ĐẦY ĐỦ tất cả. Mọi ng đừng suy nghĩ đơn thuần kiểu được bổ sung sau, như chứng chỉ tiếng Anh hay tin học. Vì quá trình nộp hồ sơ họ sẽ có tờ giấy tổng hợp các tài liệu trong hồ sơ của mình, có cái nào tick cái đó. Đầy đủ tất cả, tick đủ sẽ là điểm cộng. Đây là em đang nói đến đối tượng xét tuyển nhé. Còn thi tuyển thì em ko rõ

[emoji92][emoji92][emoji92] Nhân tiện có ai biết mức lương Kế toán Agri ko khai sáng em vớiii

lương v1 được tầm 5.582k nhé ad, v2 thì tùy chi nhánh rồi. Tín dụng mới vào như mình sẽ là v1+v2 = 10tr800. Mình làm hội sở

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên