Kiểm tra khách hàng có nhiêu số chứng minh

Mup mup

Thành viên
Em có thắc mắc muốn hỏi về CIC.
Ví dụ, khách hàng có cmnd số 1 bị nợ xấu. Sau đó, kh làm lại 1 cnmd mới ( gọi là cmnd số 2). Nhưng không cập nhật tại ngân hàng cũ. Xong kh muốn vay nên khoang 1 năm sau kh làm lại cái cmnd mới nữa báo bị mất, thất lại nên làm lại đc. Cái cmnd thứ 3 đó check CIC ko thể hiện nợ xấu, kh xin giấy xác nhận hai số cmnd là 1 thì công An chỉ xác nhận số cmnd thứ 2 và số cmnd thứ 3. Vậy làm sau để biết thực chất kh có bnhiu số cmnd. Ví dụ kh kết hôn, làm sổ hk mới, mua đất thời điểm khi có số cmnd thứ 2 họăc 3. Chứ không làm ở thời điểm số cmnd 1

Theo mình được biết thì KH báo mất thì cấp lại vẫn số cũ tại cùng địa chỉ thường trú, Trường hợp KH chuyển hộ khẩu mới phát sinh 2 số cmnd. Thường thì Kh có thiện chí mình hỏi tất cả các cmnd để tra CIC và hỏi nguyên nhân nợ xấu, chấp nhận được thì cho vay, k thì thôi

Theo mình được biết thì KH báo mất thì cấp lại vẫn số cũ tại cùng địa chỉ thường trú, Trường hợp KH chuyển hộ khẩu mới phát sinh 2 số cmnd. Thường thì Kh có thiện chí mình hỏi tất cả các cmnd để tra CIC và hỏi nguyên nhân nợ xấu, chấp nhận được thì cho vay, k thì thôi

dựa vào đăng ký kết hôn thôi bác ạ, bấn quá thì quen ai bên công an quận họ check cho, chủ yếu là tư cách của họ xem ntn thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên