Hướng dẫn làm Powerpoint cho hội nghị cổ đông thường niên?

thientinh

Verified Banker
giúp em với ạ!! em mới đi làm được 2 ngày ( em làm kế toán ở Quỹ Tín Dụng). Hôm nay, sếp bảo em về làm cái powerpont cho hội nghị cổ đông mai nộp để sếp xem. tính cả hôm nay còn 3 ngày là tới hội nghị. đây là công việc đầu tiên nên em chưa có kinh nghiệm nhiều cũng như dự hội nghị cổ đông lần nào nên cũng không biết làm thế nào??

sếp gửi cho em các tài liệu như sau:

1/ Biên bản hợp hội đồng quản trị
2/NGHỊ QUYẾT “V/v tổ chức Đại hội thành viên thường niên năm 2012”
3/ báo cáo hoạt động của ban điều hành năm 2012 và phương hướng hoạt động 2013
4/báo cáo hoạt động của hội đồng quản trị năm 2012 và phương hướng nhiệm vụ 2013
5/ báo cáo kiểm tra kiểm soát HD tại QTD 2012
6/ kế hoạch kiểm tra kiểm soát nội 2013

em có nhờ anh hướng dẫn em xin cái của năm trước nhưng anh làm powerpoint của năm trước ko cho em mẫu!! ( chắc vấn đề nội bộ)
các anh chị ai có mẫu cho em tham khảo với hoặc góp ý hướng dẫn cho em!!
em cám ơn rất nhiều!!

Re: powerpoint cho hội nghị cổ đông thường niên

Em làm QTD khu vực nào thế ? Đại hội cổ đông thường niên thông thuờng QTD in tài liệu trên ra, đóng thành tập phát cho đại biểu, powerpoint thì em làm bình thường thôi- Mỗi nội dung trên em làm 1 slide tóm tắt là được rồi...

Trời! Họp đại hội đồng cổ đông thường niên mà gia nhân viên mới làm 2 ngày thiết kế powerpoint để trình chiếu. Bó tay. cái này chắc thử tài rồi đây.

Cố gắng ên bạn ơi. làm các nội dung trọng tâm thôi. Mỗi slide chỉ nên làm những dòng tiêu đề thôi. làm rồi gửi lại sếp coi ý kiến thế nào nhé?

Cái này làm cũng cần nhiều thời gian đó. Quan trọng là em cần nắm được các nội dung trọng yếu của cuộc họp, thời gian của cuộc họp thì mới có thể xây dựng bộ Slide cho phù hợp. Tuy nhiên khi làm thì chú ý 1 số chi tiết như sau:
1. Không quá nhiều chữ nhìn sẽ rất rối. Chỉ nhấn mạnh vào các nội dung quan trọng
2. Format về phối hợp màu sắc mà đơn vị hay dùng để khi nhìn slide trông "dễ nhìn"

Chúc em thành công.

giúp em với ạ!! em mới đi làm được 2 ngày ( em làm kế toán ở Quỹ Tín Dụng). Hôm nay, sếp bảo em về làm cái powerpont cho hội nghị cổ đông mai nộp để sếp xem. tính cả hôm nay còn 3 ngày là tới hội nghị. đây là công việc đầu tiên nên em chưa có kinh nghiệm nhiều cũng như dự hội nghị cổ đông lần nào nên cũng không biết làm thế nào??

sếp gửi cho em các tài liệu như sau:

1/ Biên bản hợp hội đồng quản trị
2/NGHỊ QUYẾT “V/v tổ chức Đại hội thành viên thường niên năm 2012”
3/ báo cáo hoạt động của ban điều hành năm 2012 và phương hướng hoạt động 2013
4/báo cáo hoạt động của hội đồng quản trị năm 2012 và phương hướng nhiệm vụ 2013
5/ báo cáo kiểm tra kiểm soát HD tại QTD 2012
6/ kế hoạch kiểm tra kiểm soát nội 2013

em có nhờ anh hướng dẫn em xin cái của năm trước nhưng anh làm powerpoint của năm trước ko cho em mẫu!! ( chắc vấn đề nội bộ)
các anh chị ai có mẫu cho em tham khảo với hoặc góp ý hướng dẫn cho em!!
em cám ơn rất nhiều!!

Em cần xác định tính chất của cuộc họp nhé, "họp đại hội cổ đông" e rằng không phải là cuộc họp xoàng. Không biết mẫu bên em yêu cầu những nội dung gì, nhưng anh cũng từng thiết kế cái này ngày xưa làm ở bên SeABank (lâu lắm rồi), không còn lưu cái mẫu của nó nữa nhưng anh có thể nói qua một số nội dung mà TGĐ bên anh yêu cầu cần phải trình bày như sau: (Chú ý: Thể hiện chủ yếu qua biểu đồ, và hiệu ứng của bộ Office 2007 tha hồ cho em thể hiện)

1/ Slide phần khái quát:
- Khái quát về khó khăn, thuận lợi của bối cảnh nền kinh tế xã hội (trong nước/thế giới)
- Kết quả hoạt động năm 2012 theo một số chỉ tiêu chính (có so sánh với các năm trước)
+ Tổng tài sản
+ Tổng động vốn
+ Tổng dư nợ
+ Tỷ lệ nợ xấu
+ Doanh thu dịch vụ
+ Lợi nhuận trước thuế
+ Số điểm giao dịch (Chi nhánh/PGD)
v.v...
- Slide Chi tiết về một số chỉ tiêu hoạt động kinh doanh (các số liệu cần có so sánh)
+ Slide về huy động vốn: phân biệt từ huy động thị trường 1, thị trường 2, theo kỳ hạn (ngắn, trung, dài hạn), theo đối tượng (cá nhân, TCKT), theo loại tiền (VND, ngoại tệ).
+ Slide về dư nợ: theo đối tượng (DN, cá nhân), theo kỳ hạn (ngắn, trung, dài hạn), theo loại tiền (VND, ngoại tệ)
+ Slide về Doanh số thanh toán: trong nước, quốc tế
+ Slide về các sản phẩm bán lẻ (nếu có)
+ Slide về doanh thu dịch vụ
+ Slide về tỷ lệ nợ xấu (nên sử dụng biểu đồ kiểu zic zac như VnIndex :D )
+ Slide về lợi nhuận trước thuế
v.v...
- Slide về phương hướng, kế hoạch và nhiệm vụ của năm tiếp theo
+ Kế hoạch năm 2013: huy động, dư nợ, lợi nhuận, tỷ lệ nợ xấu v.v...
+ Chỉ tiêu giao cho các Chi nhánh/phòng ban (nếu có)
- sLIDE TỔNG KẾT: THANK YOU! CHÚC CẢ NHÀ KHÔNG BUỒN NGỦ :))

(P/s: đây là một số góp ý, do đang làm bị giao việc nên ko chi tiết hơn cho bạn được, chúc bạn thành công) :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên