VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Bạn nào thi KHCN sáng này ở Đà Nẵng (04/06/2015) vào đây chém tí nhé, mình cũng vừa thi xong, tóm tắt lại vài cái mà mình đã chọn xem có bạn nào cùng quan điểm ko nhé.

I. Nghiệp vụ:

1. NHTW tăng tỉ lệ dự trữ bb:

>> Cung tiền giảm + Lãi suất tăng.

2. Khách hàng cá nhân vay 1 tỷ VND mua ô tô

>> NH thẩm định dựa trên nguồn để trả nợ

3. Hồ sơ pháp lý của khách hàng vay cá nhân:

>> CMND/Hộ chiếu + Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân

(hơi mông lung về cái giấy khám sức khỏe)

4. Lãi suất 8%/năm, nếu lựa chọn 10trieu bây giờ hoặc 11,6 or 11,4 triệu sau 2 năm thì chọn gì

>>cái này mình chọn là 2 lựa chọn ko khác nhau. :(

5. Câu gì đó liên quan đến khả năng trả nợ của khách hàng:

>> Tài sản hiện hữu + thu nhập hàng tháng.

6. Câu gì đó liên quan đến tỷ lệ vốn tự có

>> Tài sản ròng

7. Câu liên quan đến thời hạn đề nghị vay

>> Thu nhập thường xuyên

8. Khi NH nhận thấy khách hàng suy giảm khả năng trả nợ

>> NH ngừng giải ngân, theo dõi tình hình, yêu cầu trả nợ trước hạn.

9. HĐTD được thanh lý khi vs chỉ khi hết thời hạn tín dụng và KH hoàn thành trả nợ

>> Sai

10. Giám đốc là người ký thư thẩm định vs quyết định cho vay, nên vi phạm nguyên tắc...

>>
Đây là thi viết ạ?

Có 1 câu mà mình thấy vòng nào cũng hỏi: đó là ví dụ có 1 KH đang sử dụng dịch vụ của 1 ngân hàng khác như Vietcom hoặc Bidv, bạn sẽ làm thế nào để lôi kéo KH đó sang sử dụng sản phẩm của Vietin . Có ai có gợi ý câu trả lời này cho hay và chuẩn nhất k ạ :)))))(

Mình thi QHKH DN, vào phỏng vấn 60p, trước pv làm 1 tình huống trên giay. Câu hỏi pv xoay đủ thứ các kiểu nhưng đau lòng là toàn về thẩm định và quản trị rủi ro tính dụng, gài tới lui đủ các kiểu :3 mức độ am hiểu ngành, doanh nghiệp, đặc thù, tình hình hoạt động trên địa bàn. Chốt hạ câu cuối hỏi tên mấy vị lãnh đạo đia phương, ngậm đắng nuốt cay luôn. Nói chung quá ngộp voi 1 bài pv tại cn kinh khung như vậy. Xác nhận không có duyên với Vietinbank. Hóng tiếp BIDV và VCB

Như vậy la thi qhkh có nơi pv có nơi rhi test à mọi người
Bạn nào thi KHCN sáng này ở Đà Nẵng (04/06/2015) vào đây chém tí nhé, mình cũng vừa thi xong, tóm tắt lại vài cái mà mình đã chọn xem có bạn nào cùng quan điểm ko nhé.

I. Nghiệp vụ:

1. NHTW tăng tỉ lệ dự trữ bb:

>> Cung tiền giảm + Lãi suất tăng.

2. Khách hàng cá nhân vay 1 tỷ VND mua ô tô

>> NH thẩm định dựa trên nguồn để trả nợ

3. Hồ sơ pháp lý của khách hàng vay cá nhân:

>> CMND/Hộ chiếu + Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân

(hơi mông lung về cái giấy khám sức khỏe)

4. Lãi suất 8%/năm, nếu lựa chọn 10trieu bây giờ hoặc 11,6 or 11,4 triệu sau 2 năm thì chọn gì

>>cái này mình chọn là 2 lựa chọn ko khác nhau. :(

5. Câu gì đó liên quan đến khả năng trả nợ của khách hàng:

>> Tài sản hiện hữu + thu nhập hàng tháng.

6. Câu gì đó liên quan đến tỷ lệ vốn tự có

>> Tài sản ròng

7. Câu liên quan đến thời hạn đề nghị vay

>> Thu nhập thường xuyên

8. Khi NH nhận thấy khách hàng suy giảm khả năng trả nợ

>> NH ngừng giải ngân, theo dõi tình hình, yêu cầu trả nợ trước hạn.

9. HĐTD được thanh lý khi vs chỉ khi hết thời hạn tín dụng và KH hoàn thành trả nợ

>> Sai

10. Giám đốc là người ký thư thẩm định vs quyết định cho vay, nên vi phạm nguyên tắc...

>>

Mình thi QHKH DN, vào phỏng vấn 60p, trước pv làm 1 tình huống trên giay. Câu hỏi pv xoay đủ thứ các kiểu nhưng đau lòng là toàn về thẩm định và quản trị rủi ro tính dụng, gài tới lui đủ các kiểu :3 mức độ am hiểu ngành, doanh nghiệp, đặc thù, tình hình hoạt động trên địa bàn. Chốt hạ câu cuối hỏi tên mấy vị lãnh đạo đia phương, ngậm đắng nuốt cay luôn. Nói chung quá ngộp voi 1 bài pv tại cn kinh khung như vậy. Xác nhận không có duyên với Vietinbank. Hóng tiếp BIDV và VCB
Chi nhánh nào mà ác vậy để lần sau tránh luôn =))) :mad::D

Các bạn nhớ đề giỏi thế, m thì tiếp tục theo kiểu ngược đời k giống ai. TAnh thì mình random nhưng IQ thì làm hết sạch vừa khít thời gian, k thừa thiếu 1s nào. Mình đánh giá cao bài Iq này, k kiểu chỉ đơn thuần điền số với mấy cái hình vẽ. Cảm thấy nó đo dc khả năng đọc và xử lý nhanh những thứ phức tạp trg thời gian ngắn, tư duy dc trg lúc nhức hét cả mắt vì đề quá dài, còn gài cả tình huống nữa. Mấy cái này cần cho nghề Thẩm định này. CN mình tuyển 5 mà có 23ng thi, nếu TAnh chỉ là dk thì may ra m mới vào nổi. XD thi lấy knghiem :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên