Vị trí phòng khách hàng thì áp chỉ tiêu như thế nào các bạn? Sau 60 ngày k đạt có out k? Mình được GĐ hỏi nguyện vọng và cho cân nhắc lại vì sếp bảo sau 60 ngày k đạt sẽ out. Mình là nam nhưng chưa làm QHKH bao giờ.

CN nào mà sếp kinh vậy bạn ?
Ở VCB rất hiếm vụ sau 60 ngày ko đc cho out .... quá lắm là sau 60 ngày chỉ cho ký hợp đồng công nhật.

Hết 7/2 mới hết thử việc, tết này teo rồi, ko biết đủ xèn mua vé máy bay hok đây, huhu, chắc đi mần thêm bên ngoài kiếm thêm thu nhập thôi mấy bác ơi, .. :((
Lo gì em hỡi. Hết 7/2 hết thử việc thì mới được vô chính thức. Vô chính thức thì cũng có được full lương như các anh chị khác đâu. Đã làm thì xác định nghèo đói 1 năm trở lên nhé em. hehe. Ai cũng từng phải chấp nhận nên em xác định đau thương là vừa. Mà làm thêm thì cũng len lén nhé. Mới vô mà làm việc mình ko xong mà lộ làm thêm là ko tốt đâu

Cho mình hỏi là có bạn nào trong này học chuyên ngành khác NH bằng khá mà đậu vietcombank tín dụng k ạ :3

Mình đây 2 bằng chính quy tập trung chẳng liên quan gì đến tài chính ngân hàng :(
1. Cử nhân kinh tế quốc tế - khá
2. Cử nhân QTKD - khá
Nên bạn cứ yên tâm. Vạn sự tùy duyên nhé !!!

Vậy là khả năng out là khó. Nhưng k biết ngoài tín dụng, gdv thì VCB còn vị trí nào nữa nhỉ?

Có chứ bạn tại chi nhánh thì có:

1. GDV
2. Cán bộ khách hàng (DN + Bán lẻ)
3. Cán bộ hành chính - nhân sự
4. IT
5. Ngân quỹ
6. Thẻ
7. Cán bộ quản lý nợ (Quản lý tín dụng)

Tại H.O thì đủ phòng ban như tất cả các ngân hàng khác thôi

1. Quản lý rủi ro tín dụng
2. Quản lý rủi ro thị trường
3. Trung Tâm Thẻ
4. Thanh toán quốc tế
5. Chính sách sản phẩm bán lẻ + DN
6. Nguồn vốn
7. Pháp chế
8. Đầu tư
9. .......................

Vị trí phòng khách hàng thì áp chỉ tiêu như thế nào các bạn? Sau 60 ngày k đạt có out k? Mình được GĐ hỏi nguyện vọng và cho cân nhắc lại vì sếp bảo sau 60 ngày k đạt sẽ out. Mình là nam nhưng chưa làm QHKH bao giờ.
Tạo tâm lý tích cực cho nv mới phải chủ động làm việc,đóng góp hết sức thôi.

Vậy là khả năng out là khó. Nhưng k biết ngoài tín dụng, gdv thì VCB còn vị trí nào nữa nhỉ?

Cái này em ko chắc có khả năng out hay ko nhe bác :D
Vậy nên bác cứ phải cố lên ko có gì là thừa đâu, em vẫn đang phải cố lên :D
Tùy sếp ah ... bác làm sao mà đến lúc có chuyện cái bác bảo tại em thì em die ấy :D

Mình đây 2 bằng chính quy tập trung chẳng liên quan gì đến tài chính ngân hàng :(
1. Cử nhân kinh tế quốc tế - khá
2. Cử nhân QTKD - khá
Nên bạn cứ yên tâm. Vạn sự tùy duyên nhé !!!

Có chứ bạn tại chi nhánh thì có:

1. GDV
2. Cán bộ khách hàng (DN + Bán lẻ)
3. Cán bộ hành chính - nhân sự
4. IT
5. Ngân quỹ
6. Thẻ
7. Cán bộ quản lý nợ (Quản lý tín dụng)

Tại H.O thì đủ phòng ban như tất cả các ngân hàng khác thôi

1. Quản lý rủi ro tín dụng
2. Quản lý rủi ro thị trường
3. Trung Tâm Thẻ
4. Thanh toán quốc tế
5. Chính sách sản phẩm bán lẻ + DN
6. Nguồn vốn
7. Pháp chế
8. Đầu tư
9. .......................
Vậy là tại chi nhánh ko có vị trí cán bộ hỗ trợ tín dụng à bác, thế sao em lại được gọi đi phỏng vấn bổ sung cho vị trí này nhỉ, có khi nào là cán bộ quản lý nợ gộp chung vào ko ạ :confused:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên