@dragonfly999 @Ruacon92 E theo dõi topic đều thấy 2 tiền bối đều rất có tâm, hay giúp đỡ tụi hậu sinh bọn em :D Sao phải nặng nhẹ với nhau mấy cái chuyện cỏn con làm gì :D Cùng người của Vietcom phải đoàn kết chứ ạ :D

Tôi lớn tuổi hơn bạn nhé.

Nói 1 cách nặng nề thì chưa biết có đậu hay không nhưng việc mình thi sang VCB lúc này cũng là lúc đấu tranh tư tưởng vô cùng lớn. Đa phần là thấy sợ hãi. Vì biết đâu lịch sử sẽ khiến mình khổ theo 1 cách khác. Nhất là khi VCB sử dụng KPI. Và sẽ là Vietinbank Version 2.0.

Nhưng lúc này bạn nhím sợ out vòng hồ sơ thôi.
KPIs đúng là BIẾN lớn nhất từ trước đến giờ. :(

@dragonfly999 @Ruacon92 E theo dõi topic đều thấy 2 tiền bối đều rất có tâm, hay giúp đỡ tụi hậu sinh bọn em :D Sao phải nặng nhẹ với nhau mấy cái chuyện cỏn con làm gì :D Cùng người của Vietcom phải đoàn kết chứ ạ :D
Thương nhau lắm cắn nhau đau bạn ơi. Thấy phim Hàn Xẻng, Tung Của hok. Toàn trước chửi sau thân hok ah. HoHo

KPIs đúng là BIẾN lớn nhất từ trước đến giờ. :(
1 mô hình đang chạy tốt ko lẽ người ta lại làm nó tệ hơn. Cái gì cũng phải thay đổi thì mới theo kịp nước ngoài. Ai ko thay đổi kịp sẽ phải đào thải thôi. Lớp trẻ ngày càng giỏi. Lớp trước già nua ko theo kịp thì phải chịu thiệt thôi. Mình thuộc lớp già nua rồi. hazzzz

1 mô hình đang chạy tốt ko lẽ người ta lại làm nó tệ hơn. Cái gì cũng phải thay đổi thì mới theo kịp nước ngoài. Ai ko thay đổi kịp sẽ phải đào thải thôi. Lớp trẻ ngày càng giỏi. Lớp trước già nua ko theo kịp thì phải chịu thiệt thôi. Mình thuộc lớp già nua rồi. hazzzz
Tôi không trẻ, không già. Tôi ở giữa nên người ta gọi tôi là trung niên bạn ạ

@dragonfly999 , @nhím xù lông , @Ruacon92 .
Mình góp ý chút là câu chuyện phân tích về "trong" VCB nói chung hay chuyện suy nghĩ về Ngân hàng nói riêng của các bạn nên dừng lại thôi. Rất hi vọng hãy theo định hướng của topic là "Tuyển dụng" và tư vấn giúp các bạn "trẻ" đang có định hướng nộp hồ sơ và còn chưa nhiều hiểu biết về hệ thống các chức danh tác nghiệp. :D.
------------------------
Chúc các bạn trong topic này sớm sẽ thành những VCBer. ;). Tự tin mà nói rằng trong Big4, VCB là môi trường "đẹp" và tuyệt vời nhất, sẽ có rất nhiều cơ hội phát triển về chuyên môn cũng như hoạt động, kĩ năng.

@dragonfly999 , @nhím xù lông , @Ruacon92 .
Mình góp ý chút là câu chuyện phân tích về "trong" VCB nói chung hay chuyện suy nghĩ về Ngân hàng nói riêng của các bạn nên dừng lại thôi. Rất hi vọng hãy theo định hướng của topic là "Tuyển dụng" và tư vấn giúp các bạn "trẻ" đang có định hướng nộp hồ sơ và còn chưa nhiều hiểu biết về hệ thống các chức danh tác nghiệp. :D.
------------------------
Chúc các bạn trong topic này sớm sẽ thành những VCBer. ;). Tự tin mà nói rằng trong Big4, VCB là môi trường "đẹp" và tuyệt vời nhất, sẽ có rất nhiều cơ hội phát triển về chuyên môn cũng như hoạt động, kĩ năng.
Ok bạn. Thôi tôi câm, tôi đi ôn, tôi không luyên thuyên, tôi mong VCB cho tôi vô thi. Tôi vui. Tôi lo, tôi ôm riêng tôi. . Bye bye

Mấy anh nói chuyện mắc cười quá :)).
Em lên hóng hớt chứ ko nộp, sinh viên mới ra trường ko dám đứng núi này trông núi nọ :3

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên