BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Là thành viên lâu rồi giờ có kết quả mình mới post. Mình đã đậu. Chúc mừng các bạn đã đậu và chúc các bạn không may mắn lần này sẽ có kết quả tốt hơn ở lần sau và tại các Ngân hàng khác.
Thông tin như sau:
- Vị trí: QLRR NKKN
- Điểm vòng 2: 68.8 ( NV: 64 - AV: 80)
- Điểm vòng 3: Chưa biết và cũng chưa được gọi hay mail.
- Kinh nghiệm: 3.5 năm RM CIB tại MB.
Hân hạnh làm quen các bạn nhé.

A chia sẻ chút về công việc của chuyên viên Quản lý rủi ro đi ah.:D

em rớt là đúng. Vì điểm nghiệp vụ của em quá thấp. Cái này em phải thừa nhận

Em cũng buồn nhưng không quá bất ngờ về kết quả của mình.

Mai em sẽ qua Sở 2 coi điểm phỏng vấn của em được bao nhiêu, có đúng với những gì em đang suy nghĩ không.

Xin lỗi mọi người, thật ra à em giờ mới biết kết quả là mình RỚT.

Em không có người quen ở Sở Giao dịch 2, nên thông tin em rớt cách đây 2 tuần là em tự bịa ra để xem thái độ của mọi người thế nào khi nghe tin em rớt. :) Và em cũng nhận được nhiều chia sẻ và gạch đá. :) Đó chính là điều mà em thu được sau đợt thi BIDV này.

Chắc chắn em sẽ quay trở lại vào năm sau, bạn nào đã rớt năm nay, thì hãy cùng em thi lại vào năm sau. Ta còn trẻ, cứ dấn thân, :)

Em cảm ơn lời chia sẻ của các anh chị và các bạn, nhất là @VuongHuynh, @happy_Feet với tin nhắn lúc nửa đêm, và nhiều bậc tiền bối khác đã mổ xẻ thắc mắc "Tại sao em lại rớt". Và em phát hiện ra rằng, mình phải thật xuất sắc hơn người khác ở 1 điểm nào đó thì mình mới có cơ hội đậu.

Em có 1 đứa em thua em 1 tuổi, cùng tốt nghiệp đại học với em lần này( xưng chị em mà thật ra là bạn bè) đã đậu vào khối QUẢN LÝ RỦI RO mà không có bất kỳ quan hệ tiền tệ nào. Do đó, đây chính là bằng chứng chính xác nhất cho những ai có năng lực vẫn đi vào được vị trí này ( Vị trí này tuyển 1 nhưng sau rồi cân nhắc, quyết định chọn 2).

Còn chuyện liên quan đến việc học 5 năm, em chỉ nói 1 câu thôi: Em là K35, học với K35 từ tháng 9/2009 đến tháng 5/2011. Em đã hủy hết các học phần đầu năm thứ 3 đại học( tháng 8 năm 2011) và em đã chính thức học với K36 từ tháng 8 năm 2012 cho tới khi ra trường tháng 6/2014 ( ra trường). ( Bỏ 1 năm). Những ai không biết đã xỉ nhục và chà đạp em thì tự bản thân sẽ thấy thế nào.

Em xin chân thành cảm ơn.
A mong là Em sẽ giữ niềm tin chiến đấu tiếp vào năm sau với kết quả tốt. Một người cá tính và tài năng. A rất thích những người như vậy. Chúc lovezuloveme có nhiều may mắn trên chặng đường phía trước. Thân!

Chúc mừng các tân BIDV-ers :D Cố gắng lên, một vòng phỏng vấn nữa đang chờ các em :D
*Nay phòng mình có người mới nhưng là từ HO điều về chứ không phải nhân mới từ đợt tuyển tập trung này :D"
phỏng vấn nữa hả.chưa kết thúc sao :'(

Thế bạn này chọn nghiệp nào? Banker hay là teacher?
Thật sự đợt này apply BIDV tốn rất nhiều thời gian công sức, hồi hộp chờ đợi nữa nên có kết quả mình vui lắm, không nỡ bỏ :p Sau khi tham khảo nhiều nguồn chắc là mình sẽ tiếp tục nghiệp banker để tích lũy thêm kinh nghiệm và sau này mới cân nhắc việc đi dạy (nếu có thể) :D. Hẹn gặp các bậc tiền bối và các bạn tại BIDV nếu có dịp :cool::cool:

bữa trước tôi có nói @Shinjiro Atae@hwangle là 1 người, nếu tôi sai là tôi rớt BIDV
Tôi đã rớt BIDV nhưng tôi vẫn giữ quan điểm của mình: đó là @Shinjiro Atae@hwangle là 1 người
Tôi rất buồn và tiếc vì không thể thực hiện được việc làm đồng nghiệp cùng anh @hwangle cho đến cuối năm nay.
Tôi hy vọng anh sẽ thành công với luận văn thạc sỹ của mình, và sẽ tìm được người xứng đáng để cho anh theo đuổi.
Cảm ơn anh vì thời gian qua đã giúp đỡ tôi nhiều trên diễn đàn. ^^ Hy vọng năm sau vẫn thấy anh Hoàng quay trở lại tìm tôi tại topic BIDV 2015, tôi sẽ ít nói hơn 1 chút :)

p/s: nếu lúc đó tôi đậu BIDV, tôi sẽ thực hiện nốt điều mà tôi nói với anh :)

Tôi chả giúp riêng ai cả (bạn nghĩ bạn có cửa được giúp riêng?), tôi giúp hết tất cả mọi người.
Năm sau tôi sẽ không quay lại đâu vì đơn giản tôi đã hoàn thành lời hứa với 1 người. Nhiệm vụ của tôi đến đây là hết. Mission complete!
Tôi chả nhớ bạn đã lảm nhảm những gì nhưng nếu đâu BIDV thì thích thực hiện cái quái gì cứ thực hiện, ai cấm, miễn là đừng dính dáng gì đến tôi là được. Ngoài ra, bớt ảo tưởng về bản thân đi, 2 chữ "đồng nghiệp" nó xa xỉ lắm, tưởng cứ làm chung cơ quan thì gọi là đồng nghiệp chắc.Hài quá cơ. Đừng cố gắng làm phiền tôi, vô ích thôi.
Còn về mấy việc khác thì không mượn quan tâm, tôi ko ra trường muộn 1 năm đâu, còn mối quan hệ với bạn gái đang tốt đẹp, sao phải theo đuổi người khác????
Thôi nói vậy là đủ rồi, ko nói nữa. à mà, người ta nói koi chỉ khi nước trong mới thấy hết được vẻ đẹp của nó, nước ở đây vẫn đục, chả thấy nó đẹp gì hết.

Tôi chả giúp riêng ai cả (bạn nghĩ bạn có cửa được giúp riêng?), tôi giúp hết tất cả mọi người.
Năm sau tôi sẽ không quay lại đâu vì đơn giản tôi đã hoàn thành lời hứa với 1 người. Nhiệm vụ của tôi đến đây là hết. Mission complete!
Tôi chả nhớ bạn đã lảm nhảm những gì nhưng nếu đâu BIDV thì thích thực hiện cái quái gì cứ thực hiện, ai cấm, miễn là đừng dính dáng gì đến tôi là được. Ngoài ra, bớt ảo tưởng về bản thân đi, 2 chữ "đồng nghiệp" nó xa xỉ lắm, tưởng cứ làm chung cơ quan thì gọi là đồng nghiệp chắc.Hài quá cơ. Đừng cố gắng làm phiền tôi, vô ích thôi.
Còn về mấy việc khác thì không mượn quan tâm, tôi ko ra trường muộn 1 năm đâu, còn mối quan hệ với bạn gái đang tốt đẹp, sao phải theo đuổi người khác????
Thôi nói vậy là đủ rồi, ko nói nữa. à mà, người ta nói koi chỉ khi nước trong mới thấy hết được vẻ đẹp của nó, nước ở đây vẫn đục, chả thấy nó đẹp gì hết.
các bác thành cao bồi đấu súng trên diễn đàn ah:w

Thật sự đợt này apply BIDV tốn rất nhiều thời gian công sức, hồi hộp chờ đợi nữa nên có kết quả mình vui lắm, không nỡ bỏ :p Sau khi tham khảo nhiều nguồn chắc là mình sẽ tiếp tục nghiệp banker để tích lũy thêm kinh nghiệm và sau này mới cân nhắc việc đi dạy (nếu có thể) :D. Hẹn gặp các bậc tiền bối và các bạn tại BIDV nếu có dịp :cool::cool:

Nói chung là mỗi cái nó có cái khó riêng. Chúc bạn công tác tốt. Hi vọng có dịp gặp bạn, chẳng hạn như ở hội thao khu vực chẳng hạn. Hehe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên