BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

:D Lương thưởng Vietin thì tùy thuộc vào hoạt động của chi nhánh nhé, chi nhánh nào làm ăn lãi nhiều thì lương cao thôi.
Còn việc tuyển nhiều thì do trống nhiều nên tuyển nhiều để đáp ứng nhu cầu công việc.

Aizzz.... Mình rất tin tưởng BIDV sẽ làm ăn minh bạch 1 chút nhưng mà giờ biết kết quả thì chán hẳn. Ng có điểm thi viết và pv thấp nhất thì đỗ. Thế là cũng hiểu như thế nào rồi. Nghĩ lại ngân hàng lớn cứ thế này mất bao công sức đi thi, đc điểm cao cũng chẳng để làm gì, ko bằng nhà có quan hệ rộng :( Nản ko muốn thi vietin tiếp nữa
Sao bạn lại nói thế? có chắc chắn không vậy?

Mình nhờ ng quen hỏi hộ, đc thông báo là đậu, nhưng vẫn chẳng dám tin. Chờ thông báo chính thức :|

Trước hết cám ơn lovezuloveme vì link down thông tin ứng viên của Vietinbank.
Còn lại nói chuyện BIDV, lovezuloveme cũng đừng lo, nhỡ đâu đỗ thì sao, mà trượt cũng đã sao, bạn mới ra trường, phấn đấu cao nên mới khó khăn như vậy. Đầy người ra trường rồi 1,2 năm mới có được công việc mình muốn, có người dù có khả năng nhưng phải đợi nửa năm mới có cơ hội, có cơ hội rồi lại thất bại, họ còn ê chề hơn lovezuloveme rất nhiều.
Nói chung lovezuloveme được giao lưu với hội đồng 30' là cũng thể hiện được ít nhiều bản thân rồi. Mình đọc những review trên đây mà thấy ghen tị và tủi thân vô cùng với chi nhánh các bạn thi. Chi nhánh mình là ko biết nói ntn nữa, nói chung là vòng phỏng vấn nó nặng mùi tiền và quan hệ rồi, đúng là ko có lửa thì sao có khói, vậy mà ban đầu cố tin 50% vào một cái gọi là minh bạch. Thật ra bản thân BIDV ko muốn tiêu cực, chỉ là lựa chọn của từng chi nhánh, từng vùng kinh tế mà thôi; và mình đã chọn chi nhánh như thế nên mình phải chấp nhận.
Còn về chuyện thi cử đúng mệt, 1 đợt ko sao, nhiều đợt, cứ cố hết sức, nản, rồi lại vực dậy thi tiếp. Lần này nộp Vietinbank ko biết có sức đi thi nữa không :(. Sự mệt mỏi về trí óc và thể lực không bằng sự mệt mỏi về tinh thần.
Đồng cảm với bạn, mình nộp chi nhánh tỉnh, thất vọng tràn trề về buổi pvan mặc dù đã chuẩn bị rất kỹ, chạy từ Sài gòn về quê hơn 1000 km đê pvan vậy mà :(
Aizzz.... Mình rất tin tưởng BIDV sẽ làm ăn minh bạch 1 chút nhưng mà giờ biết kết quả thì chán hẳn. Ng có điểm thi viết và pv thấp nhất thì đỗ. Thế là cũng hiểu như thế nào rồi. Nghĩ lại ngân hàng lớn cứ thế này mất bao công sức đi thi, đc điểm cao cũng chẳng để làm gì, ko bằng nhà có quan hệ rộng :( Nản ko muốn thi vietin tiếp nữa
Bạn làm mình thấy ko hy vọng giờ thấy thất vọng hơn, mình cũng thi chi nhánh ở quê :(

em thấy lo lắm.
Sống còn người, chết còn xác.
Rớt hay đậu cũng phải biết điểm thì mới chấp nhận đã rớt.
Sở 2 đánh rớt em vì lý do gì?

1/ Kết quả học tập chưa tốt? Em không nghĩ vậy. So với nhiều ứng viên khác thì hồ sơ của em nói chung là không phải quá tệ. Bữa em đi nộp hồ sơ đối chiếu, nhìn vào danh sách của chị nhân sự thì còn nhiều ứng viên dưới 8 chấm, ( như 7.44, 7.65, 7.94), bên cạnh đó, em tốt nghiệp trường xếp nhóm 1 của Vietinbank, có nhiều ứng viên khác tốt nghiệp từ các trường và Vietinbank xếp nhóm 3 đó ạ :(

2/ Kết quả phong trào chưa tốt. Càng không phải, em có giải thưởng văn hóa văn nghệ, hiến máu 7 lần trong 4 năm đại học nữa, mùa hè xanh...còn tham gia cả đội bóng nữa. Bữa chị phỏng vấn còn nói em là "Em có kết quả học tập, phong trào tốt của 1 trường có tiếng phía nam".

3/ Em pv không tốt. CŨng không đúng. EM trả lời trơn tru, và đã được hội đồng gật đầu, hội đồng còn cười và cho em 30 phút nữa mà.

4/ Em chưa đủ ngoại hình. Càng không phải, chiều cao của em không phải là quá thấp. bữa đó em sovin, đầu tóc gọn gàng, quần tây áo sơ mi, chị ấy còn hỏi em cao bao nhiêu nữa mà.

5/ Em mới ra trường còn thiếu kinh nghiệm. Càng không phải. Nhân sự của ngân hàng quân đội cũng thích tuyển nhân sự trẻ, mà có ai nói Ngân hàng quân đội bị yếu sinh lý đâu. Huống hồ em còn tham gia thực tập tiềm năng đầu năm 2014 nữa mà.

6/ Điểm vòng viết của em quá thấp. Càng không phải, ít ra em còn ở tầm trung chứ =.=

7/ Các ứng viên khác nổi hơn em. Cái này chắc đúng. Tại SỞ 2 đi pv có nhiều 8x, có cả 85, 86, 87 nữa :(

hic hic, rớt mà chỉ vì cái lý do cuối cùng thì lãng xẹt quá T__________T
Em muốn coi thử hội đồng chấm em bao nhiêu điểm vòng 3, chứ rớt mà mình chẳng hiểu lý do thì đau lòng quá T__T

Mình xin mạn phép trả lời vài ý của bạn:

1. Lần mình đi nộp hồ sơ ngân hàng, hơn 200 người ngồi kín 1 phòng hội trường để lấy hồ sơ khi mới 8h30. Trong đó tốt nghiệp loại giỏi trường "xếp nhóm 1" (theo như bạn nói) thì mình nghĩ không phải 40 cũng là 50, để thấy bằng giỏi, trường tốt đôi khi vẫn chưa là gì, bây giờ học hành mức trung bình làng nhàng mà đến khi thi cố gắng một chút thì mình nghĩ cái bằng giỏi nó cũng trong tầm tay không phải khó khăn.

2. Kết quả phong trào chỉ tính ở điểm ưu tiên, nhanh nhẹn, hòa đồng, mặc dù phần lớn những người tham gia hoạt động xã hội mình thấy đều làm việc tốt hơn những người không tham gia phong trào.

3. Phỏng vấn: Phỏng vấn lâu chưa chắc đã ăn điểm, càng được phỏng vấn lâu thì điểm mạnh (và đồng thời điểm yếu) của bạn cũng lộ ra rõ nhất, đôi khi mình rất có thiện cảm với những người mới quen, nhưng chỉ biết lắc đầu sau khi nói chuyện với họ 15 phút. Với người tuyển dụng, thì đối với câu trả lời đúng, hoặc tương đối đúng, chẳng lẽ họ lắc đầu chê sai? Phỏng vấn quan trọng là đánh giá được phong cách làm việc, cẩn thận hay bất cẩn, chỉn chu hay nhảm nhí. Đây là ý kiến cá nhân của mình.

4. Ngoại hình: Chỉ có những người bị viêm não từ khi sơ sinh hoặc là chưa tiếp xúc với thế giới bên ngoài nhiều mới không ăn mặc formal khi phỏng vấn. Sơ mi quần tây giầy da chả có nghĩa lý gì khi 20 ứng viên bên cạnh mình mặc cũng y xì đúc? Chiều cao thì trừ khi bạn cao 1m8 trở lên hoặc 1m65 trở xuống, mặt đẹp như DiCarprio hoặc tã như Steven Tyler còn không thì với nhà tuyển dụng cũng không ảnh hưởng mấy.

5. Tuyển nhân sự do nhu cầu của chi nhánh, mình xin không nói về việc này.

6. Trừ khi điểm cao vượt trội, còn điểm làng nhàng cỡ trung thì mình nghĩ nên chuẩn bị sẳn sàng tinh thần out bất cứ lúc nào. Mình cũng không đánh giá nhiều về vấn đề này, vì điểm lúc mình thi viết cũng ở đoạn này thôi.

7. Rớt vì lý do này chẳng có gì lãng xẹt. Người ta tuyển người phù hợp nhất, giỏi nhất, làm được việc nhất chứ có lý gì đi tuyển người kém hơn. Nếu thấy lãng xẹt thì hãy cố gắng hoàn thiện bản thân mình để nổi nhất ở lần sau, đừng ngồi than vãn.

Vài lời góp ý.

Nhieu chi nhanh uu tien nam.nen cho du nu co diem cao hon nam van tach nhe.con noi ve chuyen thi ben vietinbank co minh bach hay k thi minh xin thua giong nhau ca thoi.vong thi viet rat trong sang,vong pv thi....( 1dua ban minh thi vao vietinbank nam ngoai no bao me no dan " con cu co gang thi qua vong viet,con vong pv cu de me lo") hehe.va e y da vao dc chi nhanh o tinh.vao duoc may thang no keu no muon bo.neu k vi mat tien chay vao no cung bo roi.vi qua ap luc.trua 12h ve.toi thi som 6h, muon thi 10h. Dung la nhu ban nao da tung noi NH nhu cai nha ve sinh.hị hị

như năm 2013 vừa rồi, bên Vietinbank hiện tại lương cho QUan hệ khách hàng là bao nhiêu ạ? em có biết có cả KPI nữa, nhưng mà có được 8.4 triệu chính thức như bên NH QUân đội không anh? Tính khoảng tầm tầm lương chứ không cần phải chính xác ạ
Lương Vietin là tùy kết quả hoạt động của Chi nhánh, tùy vị trí vì trong bộ phận tín dụng cũng chia làm nhiều vị trí khác nhau. Như Chi nhánh mình năm 2013 được xuất sắc, có 1 anh vị trí quan hệ khách hàng P.KHDN chuyển từ Vietin qua MB - vị trí tương đương thì nói thu nhập MB không bằng Vietin.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên