BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

em thấy lo lắm.
Sống còn người, chết còn xác.
Rớt hay đậu cũng phải biết điểm thì mới chấp nhận đã rớt.
Sở 2 đánh rớt em vì lý do gì?

1/ Kết quả học tập chưa tốt? Em không nghĩ vậy. So với nhiều ứng viên khác thì hồ sơ của em nói chung là không phải quá tệ. Bữa em đi nộp hồ sơ đối chiếu, nhìn vào danh sách của chị nhân sự thì còn nhiều ứng viên dưới 8 chấm, ( như 7.44, 7.65, 7.94), bên cạnh đó, em tốt nghiệp trường xếp nhóm 1 của Vietinbank, có nhiều ứng viên khác tốt nghiệp từ các trường và Vietinbank xếp nhóm 3 đó ạ :(

2/ Kết quả phong trào chưa tốt. Càng không phải, em có giải thưởng văn hóa văn nghệ, hiến máu 7 lần trong 4 năm đại học nữa, mùa hè xanh...còn tham gia cả đội bóng nữa. Bữa chị phỏng vấn còn nói em là "Em có kết quả học tập, phong trào tốt của 1 trường có tiếng phía nam".

3/ Em pv không tốt. CŨng không đúng. EM trả lời trơn tru, và đã được hội đồng gật đầu, hội đồng còn cười và cho em 30 phút nữa mà.

4/ Em chưa đủ ngoại hình. Càng không phải, chiều cao của em không phải là quá thấp. bữa đó em sovin, đầu tóc gọn gàng, quần tây áo sơ mi, chị ấy còn hỏi em cao bao nhiêu nữa mà.

5/ Em mới ra trường còn thiếu kinh nghiệm. Càng không phải. Nhân sự của ngân hàng quân đội cũng thích tuyển nhân sự trẻ, mà có ai nói Ngân hàng quân đội bị yếu sinh lý đâu. Huống hồ em còn tham gia thực tập tiềm năng đầu năm 2014 nữa mà.

6/ Điểm vòng viết của em quá thấp. Càng không phải, ít ra em còn ở tầm trung chứ =.=

7/ Các ứng viên khác nổi hơn em. Cái này chắc đúng. Tại SỞ 2 đi pv có nhiều 8x, có cả 85, 86, 87 nữa :(

hic hic, rớt mà chỉ vì cái lý do cuối cùng thì lãng xẹt quá T__________T
Em muốn coi thử hội đồng chấm em bao nhiêu điểm vòng 3, chứ rớt mà mình chẳng hiểu lý do thì đau lòng quá T__T
Đơn giản mà "ngoài trời có trời, trên người có người", bạn làm thế này cứ như van xin ngta cho bạn công việc ấy, nếu là đàn ông con trai thì im lặng mà chiến đấu tiếp, ko thì thành thằng đàn bà đấy

Em đang rất thắc mắc.
Nếu các chi nhánh đều đã biết điểm vậy còn chờ Hội sở để làm gì thế ạ?
Có phải chờ các bác ấy ký duyệt không.
Hôm nay 12 âm, dự phải qua rằm mới có kết quả các bác ạ
nên chắc đầu tuần sau mới có kết
quả :D

Ban chiều mình gọi điện hỏi CN có chị trả lời là 20 mới có kết quả. Lại chờ đợi là hạnh phúc rồi.

không phải là van xin
Mà phải hiểu lý do tại sao người ta đánh rớt mình mới mong thắng được các ngân hàng chứ.
Chứ nếu cứ tạch vì mấy cái lý do mà mình không biết thì có đi 100 ngân hàng thì cũng chỉ có 1 kết cục như nhau thôi =.=
Cái này gọi là mình không cầu toàn nhưng có ý chí cầu tiến. =.=
có ý chí cầu tiến thì tốt thôi, mình ủng hộ, mặc dù chưa biết bạn đỗ hay ko nhưng đọc comment của bạn mình mạn phép chỉ ra vài điểm chưa được trong chiến lược thi của bạn:
1. Bạn liệt kê rất nhiều thành tích, rồi điểm số ra trên đây, nhưng nó chỉ có ý nghĩa ở vòng hồ sơ thôi, bạn qua vòng hồ sơ là hết, kể cả vào phỏng vấn thì ngta xem cho biết, chứ chưa chắc thích những thành tích đó
2. Điểm bạn chưa phải cao nhất thì ăn thua gì, bạn phải cao hẳn, đè bẹp các ứng viên khác, một là cộng vào trung bình sẽ có lợi, 2 là tạo tâm lý buông xuôi cho các đối thủ khi vào phỏng vấn; chưa kể còn các ứng viên được miễn thi viết.
3. Phần phỏng vấn của bạn nói nghe rất hay, nhưng đối với NH lớn như BIDV, lại là sở 2 có lẽ họ mong muốn ở bạn sự chín chắn, điềm đạm thì sao, sôi nổi năng động cũng hay nhưng nếu không phải gu ngta cũng không thích, bản thân mình thấy đôi luk bạn nói chuyện rất quá trớn, rất dễ mất lòng mọi người, bạn nên tự vấn bản thân mình xem luk phỏng vấn có làm gì quá trớn ko, có thể ngta vẫn cười cười cho qua đấy nhưng gạch thẳng tên.

giờ chưa biết đậu rớt, mà nộp vietin 1 cái lỡ BIDV báo đậu là trong 6 tháng ko được chuyển qua Vietin đó

em thấy lo lắm.

1/ Kết quả học tập chưa tốt? Em không nghĩ vậy. So với nhiều ứng viên khác thì hồ sơ của em nói chung là không phải quá tệ. Bữa em đi nộp hồ sơ đối chiếu, nhìn vào danh sách của chị nhân sự thì còn nhiều ứng viên dưới 8 chấm, ( như 7.44, 7.65, 7.94), bên cạnh đó, em tốt nghiệp trường xếp nhóm 1 của Vietinbank, có nhiều ứng viên khác tốt nghiệp từ các trường và Vietinbank xếp nhóm 3 đó ạ :(

2/ Kết quả phong trào chưa tốt. Càng không phải, em có giải thưởng văn hóa văn nghệ, hiến máu 7 lần trong 4 năm đại học nữa, mùa hè xanh...còn tham gia cả đội bóng nữa. Bữa chị phỏng vấn còn nói em là "Em có kết quả học tập, phong trào tốt của 1 trường có tiếng phía nam".

3/ Em pv không tốt. CŨng không đúng. EM trả lời trơn tru, và đã được hội đồng gật đầu, hội đồng còn cười và cho em 30 phút nữa mà.

4/ Em chưa đủ ngoại hình. Càng không phải, chiều cao của em không phải là quá thấp. bữa đó em sovin, đầu tóc gọn gàng, quần tây áo sơ mi, chị ấy còn hỏi em cao bao nhiêu nữa mà.

5/ Em mới ra trường còn thiếu kinh nghiệm. Càng không phải. Nhân sự của ngân hàng quân đội cũng thích tuyển nhân sự trẻ, mà có ai nói Ngân hàng quân đội bị yếu sinh lý đâu. Huống hồ em còn tham gia thực tập tiềm năng đầu năm 2014 nữa mà.

6/ Điểm vòng viết của em quá thấp. Càng không phải, ít ra em còn ở tầm trung chứ =.=

7/ Các ứng viên khác nổi hơn em. Cái này chắc đúng. Tại SỞ 2 đi pv có nhiều 8x, có cả 85, 86, 87 nữa :(

Em muốn coi thử hội đồng chấm em bao nhiêu điểm vòng 3, chứ rớt mà mình chẳng hiểu lý do thì đau lòng quá T__T
theo mình, bạn có thể "đậu", có thể rớt, cái này phụ thuộc vào nhìu yếu tố, như bạn thân bạn, hội đồng pv bạn, và những người đi pv cùng vị trí với bạn. người ta cười với bạn ko hẳn vì bạn phù hợp với vị trí đó mà bởi vì thấy bạn thú vị chẳng hạn....những lý do bạn đưa ra cũng có thể là đặc điểm của rất nhiều người... nhưng mình nghĩ đó k phải là "toàn bộ" lý do để người tuyển dụng chọn bạn. Hơn nữa, đời không như là mơ, và nó cũng ko có xảy ra theo 1 cái logic nào đâu. Riêng mình cũng rất ấn tượng về bạn, mà k ấn tượng cũng k đc, vì nơi nào cũng thấy bạn hết, nên nếu chưa có cơ sở chắc chắn mình vẫn hy vọng dc mà, bạn có nhìu ưu điểm (như bạn đã liệt kê) như vậy thì còn nhiều cơ hội, bỏ qua một cơ hội chưa hẳn là k tốt??? mình ít khi chia sẻ ntn, có gì k phải mong bạn bỏ qua.

Em chẳng có cần anh nhận xét về buổi phỏng vấn, vì cơ bản anh không có mặt ở đó nên chỉ nắm được cái tổng quan, chứ sao nắm được cái hồn của buổi phỏng vấn mà em có review. Rồi nói là sao không trả lời cho nó tình cảm.

Em cũng chẳng quan tâm anh cảm thấy như thế nào mà em cần giám khảo cảm nhận thế nào.

Mà phỏng vấn xong rồi còn nói đến làm gì, chỉ tổ ngứa đít.

Một người muốn nói hay thì trước hết họ phải nói đúng, nếu không chỉ dừng lại ở chém gió và tán dóc thôi ạ, quan trọng là cách mình thể hiện thế nào. Chính những điều đó cấu thành được yếu tố cảm xúc trong đó

Dù sao cũng cảm ơn anh đã chia sẻ, chúc anh sớm đạt được hoài bão của mình.
em thấy lo lắm.

Đá nhau bôm bốp :))) hài vãi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back