BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Minh nghi mai ma chua co diem thi bidv se co thong bao nua ha co the la doi lich du kien, tai mai 24 ma theo lich du kien la 25 phon van

công bằng chứ sao không bạn.
Để đạt 9 chấm là cả 1 quá trình 4 năm ròng rã với trên dưới vài trăm tín chỉ, nên đó là phần thưởng của các bạn ấy.
Mấy bạn 9 chấm đã hiếm, mà nếu đạt 9 chấm thật thì đó là chuyện bạn ấy quá giỏi :) thực sự quá giỏi, trường mình cả 1 khóa có tầm 1-2 người 9 chấm thôi :D
Mình đồng ý là bạn ấy giỏi, nhưng mình cũng biết bạn ấy nên cũng không đến mức quá kinh khủng đâu :), trường mình mình biết :). Với lại bạn ấy giỏi lĩnh vực kế toán thôi, nếu giỏi tín dụng thì ko nói, bạn ấy cũng có công việc rồi, giá mà bạn ấy để dành cho bên tín dụng thì có phải có thêm cơ hội cho nhiều người ko :)

trước giờ toàn thấy bác @bavupro_82 kiu chứ có thấy bác Hà đăng nhập và cmt đâu

@lovezuloveme mà đậu vào vòng phỏng vấn Sở 2 là cho phép các ubers phỏng vấn cùng chi nhánh tha hồ nắm tay @lovezuloveme và ôm hôn @lovezuloveme thắm thiết, miễn đừng quá mạnh tay là được
Nhớ ngen! :D :D

Biet diem tu tuan trc diem cug co ve kha on nhg toi hqua co nguoi quen bao la neu diem tb dat yeu cau nhg diem thanh phan duoi 45 van co nguy co bi loai. Chag biet tnao co bac nao thi roi biet thi cho xin it kinh no vs

công bằng chứ sao không bạn.
Để đạt 9 chấm là cả 1 quá trình 4 năm ròng rã với trên dưới vài trăm tín chỉ, nên đó là phần thưởng của các bạn ấy.
Mấy bạn 9 chấm đã hiếm, mà nếu đạt 9 chấm thật thì đó là chuyện bạn ấy quá giỏi :) thực sự quá giỏi, trường mình cả 1 khóa có tầm 1-2 người 9 chấm thôi :D
Chuận men, trường tui nè, 1 lớp cũng có vài cái rồi, nhưng dù sao những bạn đó cũng thực sự giỏi đi, không thể phủ nhận công sức của các bạn ấy được, 4 năm ròng rã cố gắng chứ ít gì, mình chỉ cố cái kì thi đã là gì, cũng như ôn 1 vài môn học mà, ưu tiên các bạn ấy cũng là hợp lý rồi :)
Nhưng mà anh thấy nhiều khi ranh giới giữa giởi và xuất sắc nó mong manh quá. Trường anh có thể nói là lạm phát điểm trong những năm gần đây, nhưng đào trong cái đám 5000 sinh viên thì chỉ có duy nhất 1 bằng xuất sắc. Mà để được 9.0 trở lên là do bạn này được cộng điểm vì đoạt giải NCKH, chứ bản thân điểm học tập vẫn chưa đủ.
Dù sao cũng hâm mộ những người xuất sắc. Có thể đơn giản hóa những người tốt nghiệp XS như sau:
Làm việc nhóm, thuyết trình tốt (=> điểm quá trình sẽ cao) + khả năng học thuộc lòng tốt (môn Triết, ... sẽ cao) + khả năng tính toán, suy luận tốt + có kỹ năng làm trắc nghiệm + tham gia hoạt động NCKH và đoạt giải để được cộng điểm học phần.

Biet diem tu tuan trc diem cug co ve kha on nhg toi hqua co nguoi quen bao la neu diem tb dat yeu cau nhg diem thanh phan duoi 45 van co nguy co bi loai. Chag biet tnao co bac nao thi roi biet thi cho xin it kinh no vs
Lại có cả quy định đó nữa sao, mình nghĩ chỉ xét tổng điểm trung bình thôi chứ, dưới 45 hay không còn xem xét điểm của từng chi nhánh nữa mà, nếu tất cả các bạn thi ở chi nhánh đó đều có điểm thành phần 1 trong 2 dưới 45 thì k lẽ loại tất cả luôn ah:oops:, mình nghĩ chắc k có khả năng đó đâu :eek:, mà b thi vào chi nhánh nào vậy?

Nhưng mà anh thấy nhiều khi ranh giới giữa giởi và xuất sắc nó mong manh quá. Trường anh có thể nói là lạm phát điểm trong những năm gần đây, nhưng đào trong cái đám 5000 sinh viên thì chỉ có duy nhất 1 bằng xuất sắc. Mà để được 9.0 trở lên là do bạn này được cộng điểm vì đoạt giải NCKH, chứ bản thân điểm học tập vẫn chưa đủ.
Dù sao cũng hâm mộ những người xuất sắc. Có thể đơn giản hóa những người tốt nghiệp XS như sau:
Làm việc nhóm, thuyết trình tốt (=> điểm quá trình sẽ cao) + khả năng học thuộc lòng tốt (môn Triết, ... sẽ cao) + khả năng tính toán, suy luận tốt + có kỹ năng làm trắc nghiệm + tham gia hoạt động NCKH và đoạt giải để được cộng điểm học phần.
Em cũng nghĩ vậy, các bạn ấy muốn bằng XS thì môn nào cũng phải đầu tư công sức học hành tử tế hết ah, học bổng cứ ầm ầm, mình nhìn cũng thèm lắm chứ, nhưng mà lười thì đành phải chịu thôi :D:D:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,452
Thành viên mới nhất
Billy Corgan Me
Back
Bên trên