[HOT] Các lỗi sai thường gặp khi Kiểm tra Hồ sơ tín dụng

Đây là các kinh nghiệm bản thân đúc rút sau thời gian làm Kiểm soát nội bộ & Kiểm toán nội bộ của Ngân hàng.
Các bạn là tín dụng cũng rất nên đọc để biết và hoàn thiện hồ sơ.

Many tks bạn nhiều nhiều! Mình đg hoàn thiện hướng dẫn kiểm toán hoạt động này nên nếu thêm thông tin gì sẽ chia sẻ cùng tất cả các bạn luôn.

Á, hóa ra mình nhìn nhầm, thì ra bác CEO dạo này vẫn lười viết bài quá nha, công việc cuối năm nhiều lắm hở bác :) @hungviet

Mình rất cám ơn bạn! Nhưng thự sự bạn nêu quá rõ, chi tiết và thực hiện được hết những việc đó là quá khó. Rất mong bạn có thể tóm gọn lại thêm những vấn đề mà kiểm toán có thể chấp nhận được và bỏ qua,
Vì nếu thực sự kiểm tra hết tất cả các lỗi đó thì mình xin nghỉ làm cán bộ tín dụng sớm luôn ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình rất cám ơn bạn! Nhưng thự sự bạn nêu quá rõ, chi tiết và thực hiện được hết những việc đó là quá khó. Rất mong bạn có thể tóm gọn lại thêm những vấn đề mà kiểm toán có thể chấp nhận được và bỏ qua,
Vì nếu thực sự kiểm tra hết tất cả các lỗi đó thì mình xin nghỉ làm cán bộ tín dụng sớm luôn ^^
Tất nhiên là đó chỉ là một phần kiểm tra thôi, chứ đương nhiên là phải tìm hết tất cả các lỗi đó chứ bạn, nghề của Kiểm toán mà. Làm càng nhiều càng sai nhiều, càng có kinh nghiệm hơn, chứ chỉ có không làm mới không có lỗi thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên