Hợp đồng học việc Sacombank

anhnt13

Thành viên
Chả là hôm nay e đi nhận việc ở chi nhánh. Có được phát 2 bản hợp đồng đào tạo học việc. Trong đó có khoản cam kết phải làm việc tại sacom ít nhất 36 tháng sau khi dc đào tạo, nếu ko sẽ phải hoàn trả chi phí đào tạo khoảng 23tr. Anh, chị nào ở Sacom cho e hỏi rõ hơn về hợp đồng này với ạ. Nếu sau 2 tháng đào tạo, e k đủ khả năng tiếp tục thì sẽ phải hoàn trả thật ạ? Hoang mang quá@@

buituan1992

Thành viên mới
Thường đào tạo thì sẽ ko lo,khi bn lm nhân viên ct nếu bn tự ý bỏ việc thì ms đền bù, còn sacom đuổi bn thì ko đền bù

nancytruong

Thành viên
Trước khi đặt bút ký thì đọc kỹ HĐ nhé. Ký từ cái HĐHV đã ràng luôn 3 năm rồi. Tùy theo loại nhân sự ntn nữa. Nếu nhân sự Chi Nhánh thì tầm 20tr. Còn nhận sự dữ trữ tầm 40tr( do HĐHV là 6 thang) nên X tháng lương lên

nancytruong

Thành viên
Thường đào tạo thì sẽ ko lo,khi bn lm nhân viên ct nếu bn tự ý bỏ việc thì ms đền bù, còn sacom đuổi bn thì ko đền bù
Sai nhé bạn. Học việc 1 tháng, xong ko muốn tiếp tục vẫn bồi thường bạn nhé.

hana77

Thành viên
cho m hỏi hết 2 tháng học việc mà m k đủ đk để thử việc mà bị đuổi thì có bị đền k ạ?

nancytruong

Thành viên
cho m hỏi hết 2 tháng học việc mà m k đủ đk để thử việc mà bị đuổi thì có bị đền k ạ?
Thường cấp Quản lý sẽ trao đổi và hỏi bạn nguyên nhân. Tại sao ko muốn tiếp tục?
Nhưng chốt lại, bạn ký HĐ là đền rồi nhé.
Còn có trường hợp bạn vô học việc nhưng CN ko nhận bạn thử việc, do ko đủ khả năng, thì dĩ nhiên sẽ ko bồi thường.

hana77

Thành viên
Thường cấp Quản lý sẽ trao đổi và hỏi bạn nguyên nhân. Tại sao ko muốn tiếp tục?
Nhưng chốt lại, bạn ký HĐ là đền rồi nhé.
Còn có trường hợp bạn vô học việc nhưng CN ko nhận bạn thử việc, do ko đủ khả năng, thì dĩ nhiên sẽ ko bồi thường.

ok bạn.vậy nếu mình k hoàn thành chỉ tiêu doanh số của học việc thì bị đuổi sẽ k bị đền tiền đào tạo đúng k ạ?

nancytruong

Thành viên
ok bạn.vậy nếu mình k hoàn thành chỉ tiêu doanh số của học việc thì bị đuổi sẽ k bị đền tiền đào tạo đúng k ạ?
Học việc thì lm gì có chỉ tiêu . Khi b vào thử việc sếp mới bắt đầu giao chỉ tiêu. B đang ở chức danh gì???

hana77

Thành viên
Học việc thì lm gì có chỉ tiêu . Khi b vào thử việc sếp mới bắt đầu giao chỉ tiêu. B đang ở chức danh gì???

dạ mình đang học việc ạ. m vừa kí hợp đồng hoic việc 2 tháng ạ. nhưng m ko rõ học việc sẽ làm những gì ạ. mình vị trí cvkhcn ạ. học việc có phải đi tiếp xúc khách hàng và tìm khách hàng k ạ? và chắc là phải học về sản phẩm đúng k ạ ?

Featured resources

Featured resources