Hỏi về SCB

littledog1805

Thành viên
Cho em hỏi có ai từng thi tuyển vào SCB hay chưa, SCB có tổ chức thi hay không?

SCB có tuyển dụng & có tổ chức thi, tuy nhiên trong một năm SCB chỉ tuyển dụng lẻ tẻ vài lần. Thường ứng viên sẽ phải gửi bộ hồ sơ về Hội sở ở TPHCM. Nếu pass vòng hồ sơ sẽ tham gia thi viết tại địa điểm có nhu cầu tuyển dụng. Pass thi viết thì đến vòng PV, PV đạt thì trúng tuyển.

dạ ,em cám ơn ,cho em hỏi thêm là cấu trúc đề thi ra sao ah, e nộp xin vào kiểm ngân, không biết là thi riêng hay thi chung với những vị trí khác ạh

Mình cao 1m64 mà trong thông báo tuyển dụng 1m65 vậy hồ sơ có bị loại từ vòng đầu k vậy? Sợ bị loại vì thiếu chiều cao hic hic.

dạ ,em cám ơn ,cho em hỏi thêm là cấu trúc đề thi ra sao ah, e nộp xin vào kiểm ngân, không biết là thi riêng hay thi chung với những vị trí khác ạh
Cấu trúc đề mình không rõ lắm, có Anh văn & Nghiệp vụ thì phải. Nghiệp vụ hỏi nhiều về luật & kế toán NH. Mỗi vị trí có một đề thi khác nhau:)
Mình cao 1m64 mà trong thông báo tuyển dụng 1m65 vậy hồ sơ có bị loại từ vòng đầu k vậy? Sợ bị loại vì thiếu chiều cao hic hic.
Thì phải "chém" thành 1m65 hoặc 1m66, 67, 68 gì đấy chứ bạn, đầu tiên phải qua được vòng lọc hồ sơ đã, sau đấy tính tiếp.

Mà chỉ một số đợt tuyển của một số NH đo chiều cao thôi, còn lại k đo đâu, đi giày cao là được:rolleyes:

Biết là vậy nhưng giấy khám sức khỏe viết 1m64 k biết sao đây. Thôi cứ nộp đại vậy. Thanks cocghe266 nhiều hihi

Biết là vậy nhưng giấy khám sức khỏe viết 1m64 k biết sao đây. Thôi cứ nộp đại vậy. Thanks cocghe266 nhiều hihi
Nếu gấp quá thì bạn hãy nộp, còn không thì tìm đến phòng khám đa khoa nào đấy có cái GKSK theo mẫu hiện hành (tờ A3 gập đôi, hiểu đơn giản là 2 tờ A4), bẩu người ta ghi là 1m65 hoặc 66, 67 gì đấy. Khám ở mấy chỗ này nhanh gọn, người ta được tiền, mình được việc :rolleyes:.

Đôi lúc cũng tùy NH, có NH không quá quan trọng 1 2 cm chiều cao, họ quan trọng ứng viên có phù hợp với tiêu chí của họ hay không (ban đầu sẽ căn cứ vào CV để xét, tiếp đến là vòng PV). Có NH lại đặc biệt khắt khe như MB, Vietcom chẳng hạn. Biết đâu trong trường hợp cụ thể này, 1cm thiếu của bạn lại không ảnh hưởng gì.

Chúc bạn may mắn nhé:)

Hihi cảm ơn mọi người nhiều. Có ai có tài liệu về EQ k? Mình nghe nói ngân hàng cũng hay hỏi về mấy cái đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,441
Thành viên mới nhất
Văn Phong97
Back
Bên trên