Hỏi về quy trình học và thi vào vị trí giao dịch viên ngân hàng

phuongnga89_ftu

Thành viên mới
Em chào cả nhà!!! em xin tự giới thiệu, em là sinh viên ngoại thương, học chuyên ngành kế toán. Từ lâu em có một mong ước là muốn vào làm việc tại ngân hàng, trong khi kiến thức ngân hàng của em chưa hề có. Vậy em xin hỏi các anh chị là muốn thi vào vị trí giao dịch viên ngân hàng thì phải bắt đầu từ đâu, chuẩn bị những kiến thức nền tảng gì, học những sách gì và những kỹ năng cần thiết , quan trọng khi thi vào ngân hàng là gì. Em xin cảm ơn anh chị rất nhiều. Mong các anh chị đưa ra những lời khuyên hữu ích giúp em!!!

bạn học chuyên ngành kế toán mà làm GDV là đúng tủ rùi còn gì. Mún làm GDV bạn cần trang bị thêm cho mình kỹ năng mềm thật tôt, ngoại hình khà, cao khoảng 1.58m trở nên

Vị trí giao dịch viên ngân hàng đòi hỏi một số yêu cầu như:
- Ngoại hình khá
- Kỹ năng giao tiếp, kỹ năng bán hàng
- Kiến thức hạch toán kế toán ngân hàng

các bạn ý nói đúng rùi nhưng mình cũng xin bổ sung thêm một ít ý kiến thế này na. Bạn nên tham khảo kỹ các đề thi của ngân hàng bạn định thi vào nữa, làm thử rùi check lại, bạn sẽ rút ra được rât nhiều ý hay. Nếu bạn muốn học kỹ có thể tham gia khoá học GDV của HVNH, mình thấy khá bổ ích. Chúc bạn thành công!

bạn học chuyên ngành kế toán mà làm GDV là đúng tủ rùi còn gì. Mún làm GDV bạn cần trang bị thêm cho mình kỹ năng mềm thật tôt, ngoại hình khà, cao khoảng 1.58m trở nên

Chưa chắc học chuyên ngành kế toán là lam GDV được đâu bạn ạ. vì kế toán có kt doanh nghiệp và kt ngân hàng ma. 2 cái này thì hoàn toàn khác nhau đấy :) chắc bạn phuongnga89_ftu học chuyên về doanh nghiệp rồi,

mình cũng học chuyên ngành tài chính ngân hàng nhưng của một trường cực kỳ bình thường các bạn ạ.Mình cũng rất mong được làm việc trong ngân hàng liệu có khó quá không?

mình cũng học chuyên ngành tài chính ngân hàng nhưng của một trường cực kỳ bình thường các bạn ạ.Mình cũng rất mong được làm việc trong ngân hàng liệu có khó quá không?
Nếu bạn có khả năng thật sự thì hãy tự tin vào những j m có, những j m có thể làm đc :)
Đừng tự ti về trường bạn học như vậy :)
Nếu cứ tự ti và lo sợ ko biết trg m có đc ko... thì b sẽ bỏ lỡ nhiều cơ hội đấy :D
Good luck :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back