Hỏi về ngoại tệ có giá nhất thế giới?

nobody

Thành viên tích cực
Các anh chị cho e hỏi là hiện nay đồng tiền có giá nhất thế giới là Đồng Bảng Anh (GBP) phải không ạ?
Hôm nay e bị một người hỏi nhưng khi trả lời thì người đó bảo là e trả lời sai, các anh chị giúp e với!
Em cảm ơn cả nhà nhiều!

Theo ý kiến của mình thì Đồng Bảng (Pound - GBP) mới là đồng tiền có giá nhất thế giới.
The highest valued currency unit in the world is the British Pound Sterling

Tuy nhiên search trên mạng thì đồng tiền Kuwaiti Dinar (KWD) của nc Kuwait (Cô-oet) mới là có giá trị nhất, vì:
1GBP = 0.45 KWD
5 GBP = 2.26 KWD

Sao kỳ zậy ta?

Theo ý kiến của mình thì Đồng Bảng (Pound - GBP) mới là đồng tiền có giá nhất thế giới.
The highest valued currency unit in the world is the British Pound Sterling

Tuy nhiên search trên mạng thì đồng tiền Kuwaiti Dinar (KWD) của nc Kuwait (Cô-oet) mới là có giá trị nhất, vì:
1GBP = 0.45 KWD
5 GBP = 2.26 KWD

Sao kỳ zậy ta?

Hình như nước mình không giao dịch đồng tiền này phải không ạ?
Em chưa nghe đến bao giờ, e cũng cứ tưởng đồng GBP là có giá nhất chứ nhỉ .

Hình như nước mình không giao dịch đồng tiền này phải không ạ?
Em chưa nghe đến bao giờ, e cũng cứ tưởng đồng GBP là có giá nhất chứ nhỉ .

Giao dịch hay ko thì mình cũng ko rõ lắm, nhưng chắc là ko rồi.
Hnay cũng hơi bất ngờ vì xưa nay cứ nghĩ là GBP.

Mình đọc trên site về TTCK Ấn Độ, họ nói vậy đó "Kuwaiti dinar, as the name suggests, is the official national currency of Kuwait. The country is listed among the richest countries of the world. The currency finds it place among the highest valued currency of the world leaving even the strongest of currencies like Great Britain Pound and United States dollar behind". Bỏ xa đằng sau các đồng tiền mạnh nhất TG như GBP, USD ^^.

Theo như mình nghĩ thì đồng tiền có "giá" nhất này ám chỉ đồng tiền có sức mạnh nhất => USD , còn GBP là đồng tiền có tỷ giá lớn nhất

Mình cũng nghĩ như kutin, Đồng tiền có giá nhất ám chỉ đồng USD, còn GBP là đồng tiền có tỉ giá quy đổi lớn nhất

Đồng tiền của Kuwait có tỷ giá quy đổi lớn nhất, giá trị của 1 KWD có thể đổi được khoảng 2,2 Bảng Anh đấy ạ! Chương trình AI LÀ TRIỆU PHÚ cũng đã từng hỏi câu hỏi như thế này và người chơi đã chọn ... bảng Anh :D.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,534
Thành viên mới nhất
crucinadtae888
Back
Bên trên