Hỏi về kinh nghiệm thi kế toán vào Agribank 2015

Các anh chị đi trước đã từng thi agribank cho em hỏi ý kiến được không ạ.
1. Hình thức thi tuyển vào kế toán Agribank.
Trắc nghiệm + Bài tập hay Câu hỏi tự luận + Bài tập
2. Nếu không có thời gian nhiều để ôn thi thì mình nên tập trung ôn tập vào nội dung trọng tâm nào?
Mong các mem cho lời khuyên ạ.

thi kv1 về mà nản. câu 1 (4 điểm) nó hỏi về tctc và chi nhánh ngân hàng nước ngoài khi thay đổi vốn điều lệ hoạc vốn được cấp thì phải làm gì
câu này thì em chịu luôn.
GẶP CÁI CÂU NHƯ VẬY MÌNH BỎ LUÔN, CÁI NÀY CŨNG LIÊN QUAN KHA KHÁ ĐẾN BỘ PHẬN PHÁP LÝ NỮA, AGIRBANK ĐỢT NÀY RA ĐỀ KHÔNG AI ĐOÁN TRC ĐC

Ra đề mà cho các bạn đoán trước thì sao gọi là thi, phải nói Agri lần này ra đề quá dễ nhưng hay, gay cấn bất ngờ đến phút chót, biết rồi mà ko lường trước được. Tất cả các đề đã có trên UB này hết, kể cả bài tập, đặc biệt là câu 4 đề Kế toán, đều ra tưng tửng nhưng không ai chịu đọc kỹ cứ lao vào làm nên ko hết ý

Ra đề mà cho các bạn đoán trước thì sao gọi là thi, phải nói Agri lần này ra đề quá dễ nhưng hay, gay cấn bất ngờ đến phút chót, biết rồi mà ko lường trước được. Tất cả các đề đã có trên UB này hết, kể cả bài tập, đặc biệt là câu 4 đề Kế toán, đều ra tưng tửng nhưng không ai chịu đọc kỹ cứ lao vào làm nên ko hết ý
câu 4 đề kv1 có gì hay đâu mà ko làm hết ý.

câu 4 đề kv1 có gì hay đâu mà ko làm hết ý.

Bạn đã xác định Vietcombank và Agribank ở cùng tỉnh hay khác tỉnh? chọn mức phí nào phù hợp, các đề trong bài tập tương tự của giáo trình có cái câu nào tưng tửng như 4 đề 4 KV vừa ra ko?

Bạn đã xác định Vietcombank và Agribank ở cùng tỉnh hay khác tỉnh? chọn mức phí nào phù hợp, các đề trong bài tập tương tự của giáo trình có cái câu nào tưng tửng như 4 đề 4 KV vừa ra ko?
câu 4 kv1 ko cần xác định ngân hàng cùng tỉnh hay khác tỉnh. ở đây cho mức phí cụ thể rồi. chỉ có vấn đề có VAT trong phí chưa với mức thu tối đa 220k thôi. bài này ai chẳng làm được.

câu 4 kv1 ko cần xác định ngân hàng cùng tỉnh hay khác tỉnh. ở đây cho mức phí cụ thể rồi. chỉ có vấn đề có VAT trong phí chưa với mức thu tối đa 220k thôi. bài này ai chẳng làm được.
B ơi giải đề câu 4 kv1 cho m xem với. M cũng thi mà k phải chuyên ngành chính, k hiểu sâu vấn đề

TH1: Phí ngân hàng quy định chưa bao gốm VAT:
Tính phí chuyển tiền: 1350 tr x0.1% = 1350k >220k nên phí chuyển tiền là 220k
tính VAT thu từ dv chuyển tiền: 220k x10% =22k
Tính phí kiểm đếm tiền (kh nộp và chuyển đi trong ngày nên vẫn áp dụng 0.05%
1350 tr x0.05% =680k
tính VAT thu tù dv kiểm đếm:
680k x 10% = 68k
tổng số phí NH thu là: 220k+22k+680k+68k

TH2: Phí ngân hàng quy định đã bao gốm VAT:
Phí chuyển tiền: 200k
VAT dv chuyển tiền: 20K
Phí kiểm đếm: 680//1.1 = 618.182