Hỏi về kinh nghiệm thi kế toán vào Agribank 2015

Các anh chị đi trước đã từng thi agribank cho em hỏi ý kiến được không ạ.
1. Hình thức thi tuyển vào kế toán Agribank.
Trắc nghiệm + Bài tập hay Câu hỏi tự luận + Bài tập
2. Nếu không có thời gian nhiều để ôn thi thì mình nên tập trung ôn tập vào nội dung trọng tâm nào?
Mong các mem cho lời khuyên ạ.

mình trước cũng chưa học ktnn, chỉ học ktdn thôi. Không biết trọng tâm thi nvu vào đâu

Hôm nay có bạn nào thi rùi thì vui lòng share để cho mọi người biết cấu trúc dạng đề thi đi ạ?

tớ thi TTQT, nhưng mà cũng bon chen tí :)))
mới thi xong, đề thì ôi thôi, đọc 2 câu đầu tưởng là phát nhầm đề kế toán :v
Đề gồm 2 phần: Tự luận 60đ, Trắc nghiệm 40đ
câu 1 là Nêu khái niệm của Kế toán ngân hàng, nhiêm vụ của KTNH (15đ)
câu 2 là Những chi phí nào không được phép tính vào chi phí của đơn vị? (10đ)
câu 3 mới liên quan: nêu khái niệm của tỷ giá hối đoái giao ngay, kỳ hạn và hoán đổi (15đ)
câu 4 là tình huống, đại ý là trong thời hạn L/C còn hiệu lực thì người thụ hưởng có được quyền thay thế chứng từ sai sót bằng chứng từ khác hay không. giải thích (10đ)
Câu 5 là bài tập về tỷ giá hối đoái (10đ), cho tỷ giá USD/SGD, USD/JPY, bảo đổi từ SGD sang JPY (10đ)

Trắc nghiệm thì cũng nhấn vô L/C, cơ mà khác máy đề tớ ôn ==' phen này tớ tạch rồi, các cậu an ủi tớ đi :mad::confused::D

có bạn nào thi ở khu vực 2 chia sẻ đề kế toán với....Hix...sao năm nay nhà UB của mình vắng vẻ quá T.T

Đề tín dụng kv2, chỉ nhớ sỹ thôi nha
1. Xét cho vay KHCN gồm những yếu tố nào. Phân tích tài chính có phải là yếu tố quan trọng khi xem xét cho vay KHCN không.
2. Khái niệm thế chấp TSĐB, quy trình thế chấp tài sản đảm bảo, tài sản thế chấp được bảo hiểm như thế nào
3. Chọn câu đúng về báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Giải thích vì sao. Không nhớ kỹ các đaps án nhưng m chọn là thu tiền và chi tiền
4. Các nguyên tắc khi xử lý tài sản đamr bảo để việc xử lý tuân theo quy định của pháp luật
5. Chọn câu đúng về cho thuê tài chính
A CTTT là hình thức cấp tín dụng không cần đảm bảo
B CTTT là hình thức cấp tín dụng mà đảm bảo bằng tài sản hình thành từ vốn vay
C CTTT là hình thức cấp tín dụng mà đảm bảo bằng tài sản thế chấp
Câu cuối không nhớ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên