Hỏi về công việc lương lậu tại VP bank

Bạn apply các đợt tuyển dụng của Trung tâm xử lý nghiệp vụ - Khối Vận hành thì là làm việc tại HO Phía Bắc (Láng Hạ).
Bạn ơi nó chỉ ghi là Khối vận hành tuyển dụng CV phòng TTTM thì ntn vậy nhỉ? chi nhánh có bộ phận này ko hay chỉ có hội sở mới có bộ phận thanh toán QT này thôi?

Bạn ơi nó chỉ ghi là Khối vận hành tuyển dụng CV phòng TTTM thì ntn vậy nhỉ? chi nhánh có bộ phận này ko hay chỉ có hội sở mới có bộ phận thanh toán QT này thôi?
Thuộc khối vận hành thì ngồi hội sở rồi nhé bạn

Thuộc khối vận hành thì ngồi hội sở rồi nhé bạn
Bạn cho mình hỏi với kinh nghiệm gần 2 năm có apply đc vào vị trí chuyên viên hỗ trợ và xử lý tín dụng khách hàng doanh nghiệp - Khối vận hành ko? Cần có những kinh nghiệm và kĩ năng gì?

Phòng TTTM Khối Vận hành chịu trách nhiệm xử lý LC, Nhờ thu..., còn phòng TTQT Khối Vận hành thì xử lý giao dịch chuyển tiền (TTR) bạn ạ. Mình không rõ ở CN lắm, hình như CN lớn cũng sẽ có chức danh CV TTTM.

Phòng TTTM Khối Vận hành chịu trách nhiệm xử lý LC, Nhờ thu..., còn phòng TTQT Khối Vận hành thì xử lý giao dịch chuyển tiền (TTR) bạn ạ. Mình không rõ ở CN lắm, hình như CN lớn cũng sẽ có chức danh CV TTTM.
Thks bạn nhé, chả biết tầm kinh nghiệm bao năm thì được ngồi hội sở nhỉ =(((

Bạn cho mình hỏi với kinh nghiệm gần 2 năm có apply đc vào vị trí chuyên viên hỗ trợ và xử lý tín dụng khách hàng doanh nghiệp - Khối vận hành ko? Cần có những kinh nghiệm và kĩ năng gì?
Thừa sức nhé, vị trí này công việc chia 2 mảng chính:
+ Soạn hồ sơ khách hàng sau khi đã được phê duyệt (Hợp đồng tín dụng, hợp đồng bảo đảm, khế ước nhận nợ....)
+ Sau khi cán bộ QHKH cho KH ký đầy đủ hồ sơ và scan gửi thì bạn sẽ kiểm tra hồ sơ kí có đầy đủ theo điều kiện phê duyệt hay không, rồi hạch toán giải ngân.

Đặc điểm công việc sẽ không quá khó, mà đòi hỏi cẩn thận và tốc độ xử lý nhanh vì khối lượng công việc sẽ nhiều.

2 năm kinh nghiệm thì nếu offer tốt chắc tổng lương thực nhận hàng tháng được tầm 8-9tr nhé.

Mới ra trường cũng đc ngồi hội sở như thường, hội sở cũng có vị trí nhân viên mới mà, lương ko phải lúc nào cũng cao đâu nhé, nhiều cán bộ hội sở vpbank nhận lương cũng chỉ 5-6tr thôi

Cho em hoi luong Chuyen vien QHKHCN thi nhu the nao ak? Em dang muon xin o tinh.
Có 2 dạng:
+ Cộng tác viên: lương cứng tầm 2-3 tr, giải ngân được khoản nào thì sẽ ăn hoa hồng (lương kinh doanh) trên chính khoản đó.
+ Chính thức: lương hàng tháng tầm 5tr (mới ra trường) + thưởng hàng tháng nếu vượt chỉ tiêu (cực khó vượt chỉ tiêu nhé)

Luôn có vị trí cho những người chưa có kinh nghiệm nếu bạn có kiến thức nền tảng (một cách rất cơ bản), thái độ tốt, cầu tiến và tích cực. Nhưng cần xác định rõ mức lương bạn nhận được tương xứng với những gì bạn có, không nên viển vông quá :) Xác định rõ những yếu tố này và có một chút "duyên", mới ra trường cũng ngồi HO như thường.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên