[Hỏi] Tốt nghiệp Kinh Tế Quốc Dân chuyên ngành NH với bằng Trung Bình khá có dễ tìm việc NH không?

ntl1831989

Thành viên
Mình đã tốt nghiệp chuyên ngành Ngân Hàng của ĐH Kinh Tế Quốc Dân nhưng mà chỉ được có 6,97 thiếu xíu nữa là khá nhưng không được làm tròn lên lại còn bị làm tròn xuống 6,95 thế là được bằng Trung Bình Khá :(
Các pro cho t hỏi có khả năng thi tuyển được vào một vị trí CV Quan Hệ Khách Hàng nào không :|
Ai có kinh nghiệm thì chia sẽ cho t với nhé :D Tks nhìu :D

TC-NH khoa vip của KTQD, điểm chuyên ngành cao lắm :-ss
mấy đứa bạn mình học ở đấy bảo thi chả làm được bài nhưng vẫn dc 9,5. chúng nó còn bảo : thầy cô bảo là ko phải thắc mắc tại sao
hic, muốn thi cao học luôn ở KTQD thì phải bằng khá trở lên:D
thật hay đùa vậy bạn
KTQD tưởng cho điểm ghê lắm mà :))

2 năm đầu 7 phẩy là oke rồi, 2 năm cuối học siêng 1 tẹo bằng giỏi vô tư (thấy các bạn bảo thế). Anh đang làm vcb ở bản Đôn nhưng là xin vào thôi em, ko phải thi cử j đâu :))
A ơi bao giờ e có dịp đc vào ý a dẫn em đi cưỡi voi nhé ;))

oạch
tớ tưởng bên KT học thật chất lắm mà :D
ai ngờ cũng như bên TC bọn tớ :D
Nói chung là cũng có tí sự thật bạn ạ :))

Các bạn cho mình hỏi với ah. đối với những ngân hàng nhà nước. họ cần bằng cấp thì nếu học KDCN có nộp được k? mình có 1,5 năm kinh nghiệm làm kinh doanh bảo hiểm rồi

Các bạn cho mình hỏi với ah. đối với những ngân hàng nhà nước. họ cần bằng cấp thì nếu học KDCN có nộp được k? mình có 1,5 năm kinh nghiệm làm kinh doanh bảo hiểm rồi
Theo tớ thì xin vào Nhà nước là khó rồi, cộng với làm bên NHNN thì chủ yếu là đưa ra các chính sách và điều hành hoạt động của các NHTM chứ k phải là Kinh doanh nên cái kinh nghiệm đi KD Bảo hiểm của bạn t nghĩ k phù hợp. Với knghiệm như vậy sao bạn k thi vào các NHTM vị trí QHKH nhỉ? Rất có lợi đấy;)

mấy đứa bạn mình học ở đấy bảo thi chả làm được bài nhưng vẫn dc 9,5.
bạn của cậu chém gió hơn cả Giáo Sư Xoay =)) Lớp t sv làm chật vật còn ko dc 8đ :)) cậu cứ hỏi lại bbe ở khoa NH-TC khóa 50 xem điểm môn chuyên ngành có cao ko nhé...đề thi thì khó, giáo viên coi thì chặt, điểm tất nhiên là ko cao rồi..có cao thì chỉ mấy bạn học thật tốt mới dc cao thôi :)...đó là với các môn chuyên ngành :) còn tất nhiên ở đâu, khi nào cũng có giáo viên dễ tính, ưu ái sinh viên :->

Xin lỗi nhưng nếu mình đoán ko nhầm bạn học NEU K49 có đúng ko ???

Qua những gì bạn nói, mình thấy rất lấy làm tiếc cho bạn. Bởi vì bạn đã bỏ lỡ quá nhiều cơ hội tốt có thể cho bạn 1 nền tảng vững chắc cho tương lai. Mình nói thẳng là việc có được 1 tấm bằng khá ở NEU ko hề khó chút nào, vậy mà bạn cũng ko đạt nổi bằng loại khá chỉ vì ý thực học tập và cố gắng quá là tồi (xin lỗi vì mình dùng động từ hơi mạnh). Khoa TC-NH năm mình thi vào lấy điểm cao nhất trường => bạn thi đậu thì hẳn cũng ko phải là người ko có tố chất. Vậy mà bạn đã bỏ phí rất nhiều điều kiện tốt mặc dù bạn hiểu là ra trường tìm việc rất khó. Ngay cả ý thức học hành của chính bản thân bạn, bạn còn ko đảm bảo được thì sau này đi làm, liệu bạn có thể chịu trách nhiệm nghiêm túc với chính công việc của mình ko ?

Mình muốn khuyên bạn là: có nhiều con đường để dẫn đến cùng 1 cái đích. Bạn đã có xuất phát điểm (cái bằng ĐH) thấp hơn so với nhiều người thì bạn phải chấp nhận rằng con đường bạn đi sẽ xa hơn và chông gai hơn thôi:

Một là bạn nên tìm 1 NH nào nhỏ và tấm bằng của bạn phù hợp với tiêu chí tuyển của người ta rồi cố gắng mà thi đỗ, làm cho tốt.
Hai là bạn lựa chọn đi làm trái ngành nghề để học hỏi kinh nghiệm bán hàng, tạo mối quan hệ và giữ chân KH, vv rồi sau đó thi vào NH sau.
Ba là bạn chấp nhận về tỉnh làm ngân hàng khoảng 2 năm để học kinh nghiệm, rồi lội ngược dòng mà về với Thủ đô. Hơn nữa với tấm bằng của bạn thì KTQD đòi hỏi phải có kinh nghiệm thì mới cho thi cao học thì phải !
Xin việc ở tỉnh lẻ còn chông gai gấp nhiều lần ở thủ đô bác ah :))

mấy đứa bạn mình học ở đấy bảo thi chả làm được bài nhưng vẫn dc 9,5. chúng nó còn bảo : thầy cô bảo là ko phải thắc mắc tại sao
hic, muốn thi cao học luôn ở KTQD thì phải bằng khá trở lên:D

Tớ học Nh-tc k50 đây. Không có chuyện thi k làm được bài mà điểm vẫn 9.5 đâu c ah. Mà mấy môn năm 4 cũng khó và khoai lắm, chứ k dễ làm đâu. Tớ học hành tử tế mà cũng thấy sợ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên