[Hỏi] Tốt nghiệp Kinh Tế Quốc Dân chuyên ngành NH với bằng Trung Bình khá có dễ tìm việc NH không?

ntl1831989

Thành viên
Mình đã tốt nghiệp chuyên ngành Ngân Hàng của ĐH Kinh Tế Quốc Dân nhưng mà chỉ được có 6,97 thiếu xíu nữa là khá nhưng không được làm tròn lên lại còn bị làm tròn xuống 6,95 thế là được bằng Trung Bình Khá :(
Các pro cho t hỏi có khả năng thi tuyển được vào một vị trí CV Quan Hệ Khách Hàng nào không :|
Ai có kinh nghiệm thì chia sẽ cho t với nhé :D Tks nhìu :D

Không quan trọng đâu e, làm quan hệ khách hàng cũng chả cần học giỏi gì hết, quan trọng là khả năng của em thui. Mà làm quan hệ khách hàng cũng phải có duyên mới làm được đó, ko phải ai cũng làm được đâu. Mọi người cứ nghĩ làm quan hệ khách hàng là ngon lành nên đâm đầu thi tuyển, những vị trí này thường tuyển nhiều người, sau đó thử việc sẽ chỉ giữ lại 1/3. Nếu trụ lại được thì cũng tốt, vị trí này có tương lai phát triển nhất trong Ngân hàng nhưng bù lại phải trả một cái giá cũng không phải là nhỏ.

Mình đã tốt nghiệp chuyên ngành Ngân Hàng của ĐH Kinh Tế Quốc Dân nhưng mà chỉ được có 6,97 thiếu xíu nữa là khá nhưng không được làm tròn lên lại còn bị làm tròn xuống 6,95 thế là được bằng Trung Bình Khá :(
Các pro cho t hỏi có khả năng thi tuyển được vào một vị trí CV Quan Hệ Khách Hàng nào không :|
Ai có kinh nghiệm thì chia sẽ cho t với nhé :D Tks nhìu :D
CV QHKH quan trọng là kĩ năng sống và quan hệ xã hội tốt thôi bạn à. Học trường tốt, loại tốt chưa chắc làm được và ngược lại.
Tôi biết 1 anh, chỉ mới tốt nghiệp cấp 3, nhờ bố ảnh chạy cho vị trí QHKH nhưng dạng CTV, hiểu đơn giản là "cò" tín dụng cho 1 ngân hàng. Nhưng sau khi ảnh làm CTV 2 tháng thì ngân hàng đó nhận ảnh làm nhân viên chính thức mặc dù ảnh không có bằng cấp gì. Kết quả là anh đó đem về cho ngân hàng lợi nhuận còn nhiều hơn các nhưng đồng nghiệp tốt nghiệp ĐH, cao học khác.

Không quan trọng đâu e, làm quan hệ khách hàng cũng chả cần học giỏi gì hết, quan trọng là khả năng của em thui. Mà làm quan hệ khách hàng cũng phải có duyên mới làm được đó, ko phải ai cũng làm được đâu. Mọi người cứ nghĩ làm quan hệ khách hàng là ngon lành nên đâm đầu thi tuyển, những vị trí này thường tuyển nhiều người, sau đó thử việc sẽ chỉ giữ lại 1/3. Nếu trụ lại được thì cũng tốt, vị trí này có tương lai phát triển nhất trong Ngân hàng nhưng bù lại phải trả một cái giá cũng không phải là nhỏ.
Nhưng mà anh à ! Vấn đề quan giờ chưa phải là làm được hay không mà là có thi vào được hay không :(

Cứ làm đơn nộp vào NH trước đi bạn ah ko đc ngân hàng lớn thì được ngân hàng nhỏ rồi từ từ mình nhảy sau! Cố gắng là được mà!

Học chuyên ngành NH của KTQD mà bằng TB khá thì cầm chắc là 90% thời gian đồng chí không lên lớp rồi =)) Nói đừng giận chứ học rồi nên mình biết ;)) Hồi trước mềnh suốt ngày đóng đô ở Tự Do, Cột Cờ hoặc ở nhà ngủ, lâu lâu nhớ bạn bè thì mới lên lớp, hôm nào đi học là lớp phó học tập lại tay bắt mặt mừng ngay, thế mà vẫn đc 7,8(hơn 60% lớp bằng giỏi)=))
Còn về vấn đề xin việc thì mình hok dám nói j cả, vì mình chưa thi đậu vào chỗ nào, chỉ xin vào thôi :))

Học chuyên ngành NH của KTQD mà bằng TB khá thì cầm chắc là 90% thời gian đồng chí không lên lớp rồi =)) Nói đừng giận chứ học rồi nên mình biết ;)) Hồi trước mềnh suốt ngày đóng đô ở Tự Do, Cột Cờ hoặc ở nhà ngủ, lâu lâu nhớ bạn bè thì mới lên lớp, hôm nào đi học là lớp phó học tập lại tay bắt mặt mừng ngay, thế mà vẫn đc 7,8(hơn 60% lớp bằng giỏi)=))
Còn về vấn đề xin việc thì mình hok dám nói j cả, vì mình chưa thi đậu vào chỗ nào, chỉ xin vào thôi :))
Nói 90% không lên lớp thì hơi ngoa nhưng mà tầm 60% thôi :p Giờ bắt đầu mới thấy xót ruột khi cầm bằng TB Khá. Hình như là nộp toàn bị loại ngay vòng đầu hồ sơ @@

Cứ làm đơn nộp vào NH trước đi bạn ah ko đc ngân hàng lớn thì được ngân hàng nhỏ rồi từ từ mình nhảy sau! Cố gắng là được mà!
ừ thì t vẫn đang làm CV nộp các Ngân hàng mà :D Nhưng mà thấy xịt nhiều nên than vãn tí thui :p May mà giờ vẫn có việc đề đi làm chứ không mà thất nghiệp thì còn chết nữa @@

Nói thế này để bạn thấy dễ hay khó nhé:

Mình có 1 người bạn sinh năm 85, học đại học Thương mại, tốt nghiệp bằng Trung bình - khá. Sau khi tốt nghiệp, bạn đó xin việc đầu tiên làm sales ô tô. Được 2 tháng bạn ý chuyển sang LG Hàn Quốc. Được nửa năm bạn ý thi được vào HSBC. Được nửa năm nữa, bạn đó thi được vào ANZ. Được 8 tháng bạn ý lại thi được vào standard chartered. Được mấy tháng bạn đó lại nhảy sang làm trưởng cửa hàng vàng của Meritimebank. Và được mấy tháng mệt mỏi lại nghỉ ở nhà đi phượt đã.

Vậy các bạn cứ vậy mà luận nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back