quanghung6789

Thành viên
24/6/14
18
1
2
34
Chào các bạn,
em mới mở cty, các thủ tục hải quan, thuế má đã xong. giờ em muốn mua máy móc từ nước ngoài về VN mà nc ngoài họ cần $ để trả cho họ. giờ em làm tnao để có $ thanh toán cho họ ạ?
e xin cảm ơn ạ

Tinh_dz

Verified Banker
3/4/15
93
17
8
28
Cho hỏi bác có ở Hà Nội ko ạ. Nếu bác ở Hà Nội thì em hỗ trợ được, em làm tín dụng doanh nghiệp bên ACB, bên em sẽ làm cái bảo lãnh thanh toán cho bác.
Bác cho em sdt, em tư vấn cụ thể hơn ạ

khoa24

Verified Banker
5/11/11
186
116
15
31
Bạn cung cấp các giấy tờ chứng minh mục đích để mua $ chuyển tiền ra nước ngoài thanh toán hàng hóa như: contract, bill of lading, invoice, packing list, Tờ khai hải quan, giấy mua ngoại tệ cho ngân hàng để ngân hàng bán $ cho bạn và chuyển tiền đi thanh toán.

qwerasdfzxvc

Verified Banker
17/9/14
110
30
28
vào thẳng phòng khách hàng doanh nghiệp chỗ thớt đang mở tài khoản mà hỏi, lại còn lên đây làm gì, công thương với ngoại thương là ngon nhất rồi

dat-giua-bien

Verified Banker
20/5/12
130
89
0
Chào các bạn,
em mới mở cty, các thủ tục hải quan, thuế má đã xong. giờ em muốn mua máy móc từ nước ngoài về VN mà nc ngoài họ cần $ để trả cho họ. giờ em làm tnao để có $ thanh toán cho họ ạ?
e xin cảm ơn ạ

Ý bạn hỏi là thủ tục để chuyển tiền thanh toán lô hàng đúng không?
Bạn hỏi bộ phận thanh toán quốc tế của các ngân hàng á!
Ngân hàng chỉ cần bộ chứng từ mua hàng nước ngoài của bạn, tờ khai hải quan ...thì sẽ bán USD cho bạn để chuyển thẳng vào tài khoản bên bán hàng ở nước ngoài luôn.
Bạn chỉ cần có VND và bộ chứng từ hàng nhập là được (Bộ chứng từ ngân hàng ACB thì cần: Hợp đồng, Invoice, TKHQ + giấy đề nghị chuyển tiền theo mẫu của ACB).