[Hỏi] Nghiệp vụ chuyển tiền của Agribank?

o0ocherryo0o

Thành viên
Chào các anh chị, em đang làm bài thuyết trình về mô phỏng nghiệp vụ chuyển tiền của ngân hàng, và em chọn ngân hàng cụ thể là Agribank. Các anh chị cho em hỏi nghiệp vụ chuyển tiền đến và đi của Agri có những biểu mẫu chứng từ nào vậy ạ, nếu có hình cụ thể anh chị có thể up lên giúp em được không ạ? Với lại cho em hỏi thêm là quy trình nghiệp vụ chuyển tiền thường thực hiện trong bao lâu ạ? Là một thanh toán viên ở Agri cần phải làm những bước nào ạ?
Em cám ơn trước ạ^^

Chào các anh chị, em đang làm bài thuyết trình về mô phỏng nghiệp vụ chuyển tiền của ngân hàng, và em chọn ngân hàng cụ thể là Agribank. Các anh chị cho em hỏi nghiệp vụ chuyển tiền đến và đi của Agri có những biểu mẫu chứng từ nào vậy ạ, nếu có hình cụ thể anh chị có thể up lên giúp em được không ạ? Với lại cho em hỏi thêm là quy trình nghiệp vụ chuyển tiền thường thực hiện trong bao lâu ạ? Là một thanh toán viên ở Agri cần phải làm những bước nào ạ?
Em cám ơn trước ạ^^
Chào bạn, tại Agribank, chuyển tiền đi dùng chứng từ là Giấy nộp tiền đv gd tiền mặt, Uỷ nhiệm chi đv gd trích từ tk tiền gửi thanh toán. Mẫu cụ thể bạn tới điểm giao dịch nào xin cũng có bạn nhé! Chuyển tiền trong nước, cùng hệ thống rất nhanh, chỉ mất 5p/ giao dịch. Chuyển đi khác hệ thống thì ~ 1hr vì phải phụ thuộc vào việc xử lý của các Trung tâm thanh toán.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên