[Hỏi] Kinh nghiệm phỏng vấn vào Lienvietpostbank

vittoidau

Verified Banker
Có anh/chị/ bạn nào đã từng phỏng vấn vào Liên Việt chia sẻ chút kinh nghiệm cho mình được không?
Tự dưng hồi hộp ghê gớm :-s
Mình/em cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chia sẻ một chút kinh nghiệm nhé [ vì mình đã từng thi và bị out :( ]
1. từ lúc nộp hồ sơ đến lúc gọi rất là lâu ( của mình hình như hơn 1 tháng)
2. ngân hàng sẽ gọi báo cho bạn nếu bạn qua vòng hồ sơ ( mình thi lần 2 thì rớt từ vòng hồ sơ , ngân hàng chỉ nt là lên mạng đọc danh sách và nhấn mạnh chỉ những ai có tên trong danh sách mới được đi thi- một hình thức nói tránh sự thật là bạn đã bị out =)) )
3. thi ở hà nội thì NH báo trước 1 tuần ( vì bạn tớ thi ở HN nên tớ ==> ra thế). tớ thi ở tỉnh 6h tối điện báo là sáng mai thi lun
==> khuyến cáo các bạn là lúc nộp hồ sơ thì nên ôn luôn
4. đề thi phần logic có trên ubbank hay bên giangblog j đấy (k nhớ rõ) có cả đáp án nữa, i chang lun
5. vòng phỏng vấn có 4 người hỏi mấy câu đại loại lúc nào cũng phải có "giới thiệu bản thân?" rồi nhiều câu nữa mà mình k nhớ!

túm lại là mình nhớ có thể mong giúp ích cho mọi người!

chia sẻ một chút kinh nghiệm nhé [ vì mình đã từng thi và bị out :( ]
1. từ lúc nộp hồ sơ đến lúc gọi rất là lâu ( của mình hình như hơn 1 tháng)
2. ngân hàng sẽ gọi báo cho bạn nếu bạn qua vòng hồ sơ ( mình thi lần 2 thì rớt từ vòng hồ sơ , ngân hàng chỉ nt là lên mạng đọc danh sách và nhấn mạnh chỉ những ai có tên trong danh sách mới được đi thi- một hình thức nói tránh sự thật là bạn đã bị out =)) )
3. thi ở hà nội thì NH báo trước 1 tuần ( vì bạn tớ thi ở HN nên tớ ==> ra thế). tớ thi ở tỉnh 6h tối điện báo là sáng mai thi lun
==> khuyến cáo các bạn là lúc nộp hồ sơ thì nên ôn luôn
4. đề thi phần logic có trên ubbank hay bên giangblog j đấy (k nhớ rõ) có cả đáp án nữa, i chang lun
5. vòng phỏng vấn có 4 người hỏi mấy câu đại loại lúc nào cũng phải có "giới thiệu bản thân?" rồi nhiều câu nữa mà mình k nhớ!

túm lại là mình nhớ có thể mong giúp ích cho mọi người!

Mình mới thi tuyển vào hnay 10/9/2013 tại Đắk Lắk, có lẽ khác nhiều so vs năm trc:
- Sau khi hết hạn nộp hồ sơ (5/9) thì ngay sau đó là ngày 7/9 đã có tin nhắn báo lên xem danh sách thi viết.
- Thi viết vào chiều 10/9 thì 19h tối cùng ngày đã có kquả và ngày mai là 11/9 đi pvấn.
--> Mình ấn tượng mạnh vs cách làm việc nhanh gọn lẹ của NH này ^^

bạn ơi! cho mình hỏi tý.minh cũng vừa thi hồi chiều.người ta mới gọi điện,nhưng mình đi giữa đường mưa quá,ko nghe máy đc..là ơn cho minh hỏi vị trí chuyên viên khách hàng phỏng vấn ơ đâu và lúc mấy giờ vậy/hjc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên