HOT Hỏi đáp về các câu hỏi thường gặp khi phỏng vấn vào BIDV

Chào các anh chị, chỉ còn vài ngày nữa là có kết quả vòng 2 của đợt tuyển dụng BIDV tháng 7/2015 rồi. Em lập Thread này để các anh chị chia sẻ thêm những câu hỏi hay khi phỏng vấn vào BIDV và cũng để các bạn bước vào vòng 3 biết thêm nhiều kinh nghiệm trước khi đi phỏng vấn.

Mình có mấy câu hỏi pv năm ngoái, mn thảo luận xem sao.
1) Là cán bộ quản lý khách hàng, em quản lý mục đích vay vốn như thế nào?
2) Ước mơ của em là gì?
3) Em nhắn tin cho người yêu nhưng lại nhắn nhầm cho anh cùng cơ quan, xong anh này lại đi nói bô bô với mọi ng, em xử lý tình huống này thế nào?
Đây là bạn mình năm ngoái thi vào bidv bốc đc 3 câu ở 3 giỏ ntn.
MÌNH ĐỂ Ý THẤY CÓ CHI NHÁNH HÌNH NHƯ BẮT ĐẦU PV TỪ HUM NAY, CÁC BẠN ĐI PV VỀ CÓ GÌ CHIA SẺ VỚI BỌN MÌNH ( những người chưa pv) CHÚT ÍT KINH NGHIỆM, VÀ TÌNH HÌNH PV NĂM NAY VS NHÉ!

ai trả lời giúp mình với : nhận xét về BCTC của các doanh nghiệp VN???

Mình có mấy câu hỏi pv năm ngoái, mn thảo luận xem sao.
1) Là cán bộ quản lý khách hàng, em quản lý mục đích vay vốn như thế nào?
2) Ước mơ của em là gì?
3) Em nhắn tin cho người yêu nhưng lại nhắn nhầm cho anh cùng cơ quan, xong anh này lại đi nói bô bô với mọi ng, em xử lý tình huống này thế nào?
Đây là bạn mình năm ngoái thi vào bidv bốc đc 3 câu ở 3 giỏ ntn.
MÌNH ĐỂ Ý THẤY CÓ CHI NHÁNH HÌNH NHƯ BẮT ĐẦU PV TỪ HUM NAY, CÁC BẠN ĐI PV VỀ CÓ GÌ CHIA SẺ VỚI BỌN MÌNH ( những người chưa pv) CHÚT ÍT KINH NGHIỆM, VÀ TÌNH HÌNH PV NĂM NAY VS NHÉ!
Mình cũng đang hóng.Lo quá à.

Đúng là rất có lý về mặt lý luận, nhưng t nghĩ trong thực tế khi ngân hàng tiến hành thẩm định thì chỉ có các tiêu chí như TSĐB, khả năng tài chính là lượng hóa dc vì có con số rõ ràng, còn uy tín tính cách, mặc dù đúng là quan trọng và đòi hỏi cán bộ tín dụng phải đánh giá, là một chỉ tiêu định tính rất khó đo lường, mà hầu như tờ trình nào t cũng thấy ghi tính cách khách hàng là tốt hết, nên cái tiêu chí này hơi lý thuyết thì phải
Dựa trên quy tắc 5c thì Ngân hàng coi trọng nhất là Năng lực trả nợ (Capacity) vì đây là minh chứng cho việc trả nợ của khách hàng thể hiện qua khả năng sinh lợi của dự án. Tính cách và uy tín là một phần bổ trợ cho ván đề niềm tin đối với sự trung thực và tính hợp tác của khách hàng. Tài sản đảm bảo thì là tiêu chí ít quan trọng nhất vìngân hàng có dịch vụ cho vay tín chấp dựa trên uy tín và tài khoản lương của khách hàng :)

Các đồng chí cho em hỏi sản phẩm nào của BIDV ấn tượng và các đồng chí thích nhất :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,234
Thành viên mới nhất
789clubvipbiz
Back
Bên trên