Hỏi: Các chứng chỉ cần trang bị cho một Sinh viên Tài chính - Ngân hàng

Chào anh chị,

Hiện em đang là sinh viên năm 3 chuyên ngành Ngân hàng. E hiện đang phân vân chưa biết nên trang bị cho mình những chứng chỉ gì ngoài tấm bằng đại học để phục vụ công việc sau này. Có lẽ do chưa va chạm thực tế nhiều nên còn ít kinh nghiệm trong việc lựa chọn này.

Em được recommended học các khóa đào tạo nghiệp vụ của các trường đại học, các chứng chỉ tiếng anh như: IELTS, TOEIC và các chứng chỉ bổ trợ: CFA...

Nhưng việc đầu tư cho một chứng chỉ trên rất tốn kém nguồn lực (thời gian, tài chính và công sức). Vì thế, em lập topic này với mục đích tiếp thu sự tư vấn của các anh chị đi trước để sinh viên chúng em có thể tìm được sự lựa chọn phù hợp nhất.

Em cảm ơn anh chị. :p

Theo mình thì bạn đúng chuyên môn ngân hàng rồi thì chỉ cần thêm CC TA thôi, chú kophair ứng viên có nhiều chứng chỉ là làm việc hiệu quả đâu, quan trọng là khả năng giao tiếp thôi, mình thì nghĩ là học 1 khóa kỹ năng mềm thì hay hơn :D

Nếu k nhầm, h đa phần là các bank cần chứng chỉ TOEIC (khoảng độ 600 điểm được là tốt nhất), nếu có thể làm thêm cái chứng chỉ tin học và các chứng chỉ đào tạo ngắn hạn về nghiệp vụ ngân hàng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên