Học tiếng Nhật qua những phần mềm hay

Ngày nay với sự phát triển của công nghệ thông tin hiện đại đã mang đến nhiều giá trị to lớn, trước đây việc học tập bắt buộc bạn phải có sách vở và giấy bút, nhưng giờ đây với các công cụ phần mềm học tiếng Nhật với luyện gõ chữ...sẽ giúp cho việc học tiếng Nhật của bạn trởn thú vị và đỡ nhàm chán hơn bao giờ hết.

Những phần mềm học tiếng Nhật

1.Học ngữ pháp và từ vựng căn bản với những phần mềm học tiếng Nhật online

Nếu bạn đã quá nhàm chán với phương pháp học từ mới thủ công trên giấy và rồi cả ngày ôm một đống sách ghi ghi chép chép thì mua một phần mềm học tiếng Nhật hoặc đăng kí một khóa học online chính là sự lựa chọn tốt nhất cho bạn. Với chi phí cực kì thấp, bạn sẽ được học tiếng nhật bằng một phương pháp hoàn toàn mới và rất hiệu quả. Những phần từ mới, ngữ pháp và Kanji đều được thiết kế là những game vui học và kết hợp học kiến thức với học văn hóa và phong tục của người Nhật, sẽ giúp bạn có một cái nhìn toàn diện về ngôn ngữ hay văn hóa cũng như con người Nhật Bản. Song song với đó, việc sử dụng phần mềm tự học tiếng Nhật online cũng tích hợp kèm theo những hình ảnh, ví dụ khiến cho việc học trở nên trực quan, và sinh động, từ đó dễ nhớ hơn rất nhiều.

2. Kết hợp việc học với những sở thích cá nhân.

Sau khi đã có một vốn từ vựng và ngữ pháp căn bản nhờ những phần mềm học tiếng Nhật, bạn có thể kết hợp nâng cao trình tiếng Nhật qua những sở thích khác nhau tùy mỗi người. Ví dụ như nghe nhạc. Mọi người đều yêu thích âm nhạc. Tuy nhiên để học tiếng nhật qua bài hát thì yêu thích giai điệu thôi chưa đủ, mà bạn cần đắm mình trong lời bài hát ấy. Học thuộc lời và nhẩm đi nhẩm lại, tra nghĩa của từ, rồi phân tích ngữ pháp và cuối cùng là ngân nga bài hát trong đầu là tất cả những gì bạn cần làm để học tiếng nhật qua những bài hát.

Hiện nay khi Internet đã và đang phủ sóng toàn cầu thì chẳng có gì khó khăn nếu bạn muốn tìm một bài hát tiếng nhật trên youtube hay mp3,... Thêm vào đó, rất nhiều website cũng tích hợp thêm nhiều phần mềm học tiếng Nhật qua bài hát với những tính năng on và off sub của nhiều ngôn ngữ khác nhau, và phân tích cấu trúc ngữ pháp của câu rất thuận tiện cho các bạn trong quá trình học.

>>> Xem Thêm : Hoc tieng Nhat online Giải pháp học mới cho mọi người

Học tiếng Nhật online hiệu quả

Hoặc bạn cũng có thể chat với bạn bè người Nhật để nâng cao trình độ tiếng Nhật của mình. Khi đó, những ứng dụng Facebook Messenger và Twitter tweets hay Skype voice calls vô hình chung đã trở thành những app học tiếng Nhật cực kỳ hiệu quả mà thậm chí bạn không hề để ý. Thực tế, chat với bạn ngoại quốc là một cách học tiếng Nhật luôn được khuyến khích vì nó hiệu quả mà lại không gây ra stress cho người học. Thông qua những box chat, bạn có thể nhờ bạn bè check giúp mình những lỗi ngữ pháp. Với những cuộc gọi trực tuyến, bạn lại có cơ hội học tiếng Nhật giao tiếp. Thật tuyệt vời đúng không?

3. Luyện tập ngữ pháp qua những phần mềm học tiếng Nhật

Mặc dù giao tiếp được là mục tiêu cuối cùng của việc học ngoại ngữ, nhưng đã là học thì không thể tách rời việc thi và đạt bằng tiếng nhật n5. Việc lấy chứng chỉ của mỗi người cũng nhằm nhiều mục đích khác nhau, nhưng đã tốn thời gian công sức học và chắc hẳn ai cũng muốn nhận được tấm bằng để chứng minh trình độ của mình. Khi đó, luyện thi bằng những phần mềm học tiếng Nhật online hay offline cũng là phương pháp mang lại hiệu quả rất cao vì nó khuyến khích tinh thần tự học của mỗi người. Những phần mềm học tiếng Nhật hiện nay xuất hiện khá nhiều trên thị trường, thường miễn phí và có chi phí so sánh rất thấp so với ôn thi offline. Đồng thời lại vô cùng tiện ích vì có thể học mọi nơi và mọi lúc thông qua smart phone hay laptop của bạn.

Trên đây là chia sẻ của mình về những bước học của phương pháp học tiếng Nhật khá mới và theo mình đánh giá là rất hiệu quả, kinh tế, đã và đang trở thành xu thế học tiếng nhật rất mới và hiệu quả. Tuy nhiên, trong quá trình học nên kết hợp tất cả những bước để việc học đạt kết quả cao nhất, giao tiếp giỏi và ngữ pháp cũng chuẩn.

Học tiếng nhật tại Trung tâm tiếng nhật SOFL
ĐC 365 - Phố vọng - Đồng tâm - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Hotline: 0962 461 288 - 0917 86 12 88
Email: nhatngusofl@gmail.com

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386