Học Chứng Khoán có được làm ngân hàng không ạ???

taungamvang

Verified Banker
Em là sinh viên k12? Học chứng khoán là một lợi thế, đó là theo quan điểm của anh. Học khoa tài chính, quan tâm về chứng khoán, cái nhìn về thị trường tài chính sẽ bao quát, tổng hợp hơn. Nếu em chịu khó tìm hiểu thì kiến thức của em sẽ rất sâu đó, anh thấy không tiếc gì khi mình học khoa chứng khoán HVNH cả.
Nếu muốn thi vào ngân hàng em học thêm chứng chỉ tín dụng học viện ngân hàng là đủ.
Thực ra thì ở lớp ấy a cũng chẳng học được nhiều, cái chính là tự ôn ngân hàng thương mại thôi
Còn về vụ có thi được NH hay không thì anh trả lời là có. Đợt vừa rồi a trúng tuyển cả bidv và vietin e ah

chứng khoán nếu tìm hiểu sâu thì bạn giỏi rất nhiều thứ
+ kế toán
+ phân tích tài chính doanh nghiệp :D
tìm hiểu thêm về ngân hàng ( học cái chứng chỉ ngân hàng ) nữa là ổn
-còn đi theo hướng môi giới thì mình không nói làm gì

Mình học K11 của trường HVNH, cũng học chuyên ngành chứng khoán và cũng đang theo mộng ngân hàng đây. Chỉ là chưa thành hiện thực.:-s

xuanket cảm ơn bạn nhé. hi vọng bạn sẽ làm được, để cho đàn em tụi tớ có hy vọng và động lực hihi

Chứng khoán bên trường mình vẫn thuộc Viện Ngân hàng tài chính nên vẫn đk vào NH được bình thường :)

anh taungamvang hi vâng ạ. em là sinh viên k12 ạ. anh lợi hại quá.em ngưỡng mộ anh quá. anh ơi thế thi có khó lắm không ạ??? em thấy trường mình nhiều người bằng giỏi hoặc suýt xuất sắc mà k xin được việc, lại tính đi học cao học tiếp. cũng thấy bất an lắm ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Học cứng khoán cũng có thể làm cho các công ty chứng khoán của ngân hàng miễn sao mình có đủ khả năng là đươc,các ngân hàng hiện nay đều tuyển dụng thông qua các hình thức thi tuyển đầu vào,nếu mình pass được thì sẽ có rất nhiều cơ hội thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên