Hiện giờ có nên nhảy việc hoặc về quê ko ạ?

cô bé xứ Thanh

Verified Banker
Chào cả nhà. Em hiện đang làm hỗ trợ tín dụng doanh nghiệp cho 1 bank ở HCM. em là nữ và có 2 năm kinh nghiệm rồi nhưng lương thấp, ko thưởng mà ở Tỉnh lên nên đủ thứ phải trang trải. Công việc hiện giờ áp lực hơn, em đang có ý định nhảy việc nhưng với kinh nghiệm hỗ trợ tín dụng thì giờ theo Anh Chị em nên nhảy việc gì được vì tiếng anh của em ko dc tốt lắm :(.
Xa nhà nhiều khi em cũng muốn về quê ngoài bắc làm cho gần gia đình nhưng môi trường ở quê cạnh tranh quá, em đang bế tắc.
Cả nhà tư vấn giúp em có nên nhảy việc hay về quê ko ạ?

Bạn có thể làm HTTD ở bank khác hoặc apply thử các vị trí tái thẩm định, thẩm định xem sao. Suy nghĩ kĩ trước khi quyết định nhé, đừng đứng núi này trông núi nọ

Em nên về quê, chưa có nhiều rằng buộc thì nên quyết định sớm, cơ hội xin việc bgiờ ở TH cũng nhiều mà. Chúc em thành công

Em nên về quê, chưa có nhiều rằng buộc thì nên quyết định sớm, cơ hội xin việc bgiờ ở TH cũng nhiều mà. Chúc em thành công
Em cảm ơn Anh ạ. Cũng muốn về gần gia đình lắm Anh. Ở xa nhiều khi muốn về cũng khó nhưng mà em cũng đang thử tìm cơ hội ở quê mà cũng tương đối khó ạ:(

Hồi trước bạn chưa có kinh nghiệm ngân hàng, cạnh tranh khó, hiện tại đang mùa tuyển nhân sự, kinh nghiệm cũng đã 2 năm dù là vị trí support, mình vote bạn về gần nhà. Làm gần nhà thì cái đầu cũng thư thái hơn vs cuộc sống.

Xem ở tỉnh có NHCP nào không thì apply vào trước em ạ. Các NHCP tuyển dụng vẫn có sự minh bạch hơn các bank quốc doanh ở quê (a nói đại đa số thôi nhé, không phải toàn bộ do có chỗ này chỗ kia sẽ khác nhau).
Về quê rồi tìm hiểu thị trường và sẽ nhìn ra hướng đi mới thôi

Xem ở tỉnh có NHCP nào không thì apply vào trước em ạ. Các NHCP tuyển dụng vẫn có sự minh bạch hơn các bank quốc doanh ở quê (a nói đại đa số thôi nhé, không phải toàn bộ do có chỗ này chỗ kia sẽ khác nhau).
Về quê rồi tìm hiểu thị trường và sẽ nhìn ra hướng đi mới thôi
Hồi trước bạn chưa có kinh nghiệm ngân hàng, cạnh tranh khó, hiện tại đang mùa tuyển nhân sự, kinh nghiệm cũng đã 2 năm dù là vị trí support, mình vote bạn về gần nhà. Làm gần nhà thì cái đầu cũng thư thái hơn vs cuộc sống.
Em cảm ơn ạ. Em cũng đang tìm hiểu nhu cầu tuyển dụng ở quê ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,568
Thành viên mới nhất
thebeastieboysm
Back
Bên trên