Review [HELP]Về làm việc tại Ngân hàng Liên Việt

Tình hình là em dạo này về quê đang rất bi đát. Hôm nọ có một chỗ người quen hứa giúp cho vào chỗ chi nhánh LienVietPostBank tỉnh.Các bác cho em hỏi có nên vào Ngân hàng Liên Việt trong thời gian này không ah.lương thưởng với áp lực huy động ra sao a.Em cảm ơn.Hi!:">

Không có gì bạn ơi! tui chỉ chia sẽ cho bạn thui
Môi trường cũ tốt, ít áp lực và bạn có kế hoach sinh e bé thì không nên thay đổi làm gi.bây giò làm Ngân hàng cũng mệt chít.
Bạn đang công tác ở đâu?
Trước kia mình làm Kiểm soát Phòng Tín dụng KHDN của BIDV, sau lập gia đình nên phải về tỉnh và chuyển tới chuyển lui vài NH ,giờ làm KTNB 1 NH TMCP nhỏ.

Liệu pháp sáng suốt cho thời buổi khó khăn...vắt chanh bỏ vỏ lại được thêm vài quả chanh mới để vắt nước...:v

Mình mới được bên LVP gọi khoảng hơn 1 tuần, cũng chưa có nghề ngỗng gì cả nên đồng ý luôn. Tìm hiểu qua thì có vẻ LVP không được ổn lắm, bác nào có kinh nghiệm chia sẻ nhiều cho em với.
bác trúng tuyển đợt nào thế? tình trạng giờ các ngân hàng TM toàn thế thôi, bi quan làm gì:D có việc là ngon rồi, chứ bác sang Ocean, Tech làm mà xem:D

Cũng không mệt gì đâu bạn ơi, không đi công tác nhiều.
Chẳng bỏ so với thời tôi làm CBTD đâu. Giờ già rồi sắp đến 31nên con cái xong tính tiếp bạn à.

Chào bạn!
Thấy bạn có vẻ lo lăng khi về Liên Việt quá. Mình noi sơ qua môi trường Liên Viêt đê ban quyết định nhe
- Môi trương lam viêc: năng động, chuyên nghiệp, bài bản, mỗi năm tham gia vài lớp đào tạo chuyen môn
- Chinh sách cho nhân viên: lương chuyên viên chi nhánh 4-5tr. kiểm soat hay trương nhom 6-7tr. phó phòng đến trương phòng 10-12tr.(lương này tuy thuoc vao ket qua hoạt đông cua chi nhánh, neu chi nhánh bạn làm đang có nợ xấu nhiều thì lương giam
-Vị trí ban lam k áp lực cao đâu. P.QLTD chi la phong hỗ trợ, kiểm soát hồ so xem có phu hơp va đảm bao het các điều kiện chưa. về áp huy động thi lienviet vôn tương đối tốt, bên cạnh đó có thệ thong tiết kiệm bưu điện huy động nên nhân viên ngân hang cung bot áp lúc. luc toi lam thi tại chi nhánh cua toi moi nguoi huy dong khoan 100-150 triệu. cho vay 3ty/thang. neu ban lam p.QLTD thi chi tieu cho vay ban k có. voi vị trí phó phòng thi bạn ngoi kiem soát hồ sơ cũng mêt roi
Chê độ lương ở lien việt k công bang, chien lược kinh doanh không rõ rang, sản phẩm k có tính khac biết va có tình trạng sát hạch cắt giam nhân sự (bắt buột mỗi chi nhánh phai căt giam 3 ngươi măc dù nguoi ta tốt het-quy định TGĐ khùng ban hành)
không đạt chỉ tiêu 03 tháng thi out bạn ơi. ma cai đó còn do ban GĐ chi nhánh đề xuất như thế nào thì HO ngta moi cắt.
đôi lời gui bạn!
Thưa anh, hôm nay em xin phép luc lại toppic!
Em có kết quả đỗ NH Liên Việt vị tri chuyên viên khách hàng. Em đang suy nghĩ rất nhiều. Theo em tìm hiểu lương của vị trí này cho 1 nhân viên mới là 5.3 tr/tháng + 40k/bữa ăn trưa. Còn thưởng thì tính như thế nào ạ (em thấy LV có câu sống bằng lương giàu bằng thưởng rất hùng hồn)? Với chỉ tiêu cho vay áp cho vị trí này là bao nhiêu một tháng ạ, em nghe ở trên anh nói 3 tỷ/tháng thực sự thấy khó quá, 1 tỷ em đã thấy khó lắm rồi ấy. Em ở tỉnh, làm gì có ai vay đâu ah ...
Mong anh chia sẻ giúp em với, vi nều vị trí này khó khăn quá em xin làm GDV để k bị out ạ
Em cảm ơn anh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back