[Help] Tình huống trong buổi phỏng vấn Giao dịch viên

Chào các anh chị và các bạn,

Trong buổi PV em được hỏi một câu tình huống như sau: có 2 vị khách cùng vào giao dịch, 1 người kêu lạnh quá, có thể tăng nhiệt độ điều hoà lên không? Người còn lại nói: không được, nóng lắm. Nhiệt độ thế này là đủ rồi, không được tăng độ lên. Xử lý tình huống này như nào?

Các anh chị và các bạn chia sẻ cách xử lý tình huống này giúp em với. Em chưa có nhiều kinh nghiệm phỏng vấn. Em cảm ơn nhiều.

Theo mình thì mình sẽ trả lời thế này "dạ, tình huống này em sẽ đổ lỗi cho khách quan, vì nếu chiều theo ý kh nào thì cũng làm phạt ý khách hàng #, em sẽ nói với khách hàng là thưa 2 anh/chị, hôm nay điều hòa của ngân hàng đang gặp một số vấn đề nên chưa điều chỉnh được, phía nh em đang cố gắng khắc phục trong ngày hôm nay nên xin a/c thông cảm, nếu chị cảm thấy lạnh thì mời chị gd vs quầy ở xa trung tâm của máy lạnh nhất để giảm bớt phần nào và mượn nhân viên nào có mang áo khoác cho kh mặc tạm khi gd, em nghĩ kh đó sẽ cảm thấy hài lòng vì đã được nhân viên nh quan tâm xem trong nhu cầu của kh" :)

Chào các anh chị và các bạn,

Trong buổi PV em được hỏi một câu tình huống như sau: có 2 vị khách cùng vào giao dịch, 1 người kêu lạnh quá, có thể tăng nhiệt độ điều hoà lên không? Người còn lại nói: không được, nóng lắm. Nhiệt độ thế này là đủ rồi, không được tăng độ lên. Xử lý tình huống này như nào?

Các anh chị và các bạn chia sẻ cách xử lý tình huống này giúp em với. Em chưa có nhiều kinh nghiệm phỏng vấn. Em cảm ơn nhiều.
em nghĩ cứ bảo điều hòa này là điều hòa tổng, chỉ có kỹ thuật mới điều chỉnh được, mình cứ nói sẽ nhận thông tin phản hồi báo kỹ thuật, còn ai rét nếu có áo thì cho mượn ( tình cảm sẽ thân thiết hơn :D )

1. Quan sát: tuổi, giới tính, cách ăn mặc, nét mặt, thái độ hành vi... trong vài giây.
2. Nắm rõ khu vực tại sảnh làm việc. Chỗ nào lạnh, mát, nóng lạnh....
3. Ai cần mát cho tới chỗ mát, ai cần nóng cho tới chỗ nóng. Mình sẽ phục vụ tới tận chỗ.

a chị cho em hỏi với ạ. Em đang học chuyên ngành kinh tế đầu tư nhưng lại thi giao dịch viên liên quan đến kế toán. Nếu gặp câu hỏi sao lại lựa chọn trái với ngành mình học thì em nên trả lời như nào để phù hợp ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên