[Help] Thi tuyển vào BIDV

Em chào các anh chị!

Em vừa mới nộp đơn vào BIDV chi nhánh Bắc Sài Gòn cho vị trí Kế hoạch tổng hợp. Vị trí này yêu cầu test nghiệp vụ là tài chính, tín dụng. Em học chuyên ngành Kinh tế đối ngoại nên kiến thức về mảng này chưa được sâu lắm.

Anh chị nào đã từng thi tuyển vào BIDV vị trí tương tự có thể cho em xin tí xíu kinh nghiệm được không ạ!

Em cũng muốn tìm hiểu sâu hơn về tín dụng và tài chính, các anh chị nào có tài liệu về vấn đề này thì cho em xin với!

Thanks các anh chị nhiều :)

BSG tuyển bổ sung phải không? Nói chung là em phải chịu khó ôn lại toàn bộ các kiến thức về tín dụng mặc dù lúc vào làm thì rất ít dùng do công việc nghiêng về hướng kinh doanh vốn và tiền tệ nhiều hơn. Tuy nhiên biết nhiều sẽ rất tốt cho công việc em nhé.
Em nên tham khảo các trang về thi tuyển của BIDV trong diễn đàn, đề của các năm trước khá nhiều còn về tài liệu thì em có thể tham khảo thêm các tài liệu về Tài chính doanh nghiệp, nghiệp vụ NHTM và Thẩm định tín dụng.

Thanks a hwangle nhiều ạ :)

Thông tin tuyển dụng người ta dán bên ngoài hội sở chính đó bạn :)

Mọi người cho em hỏi là thi Kế toán, thanh toán trong nước là học thi những môn gì ạ? Em cảm ơn ạ

Em cũng nộp hồ sơ vị trí kế hoạch tổng hợp đợt tuyển tháng 3/2015 nhưng không biết là phải ôn những gì ạ, hic, anh chị nào biết chỉ bảo cho em với ạ :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên